கோவிட்-19 சிறப்பு உதவி திட்ட மோசடியில் மூன்று பேர் ஏமாற்றப்பட்டனர்

கோலாலம்பூர்: கடந்த மாத இறுதியில் நடந்த சமீபத்திய ஏமாற்று நடவடிக்கையாக கருதப்படும் Skim Bantuan Khas Covid-19 என அழைக்கப்படும் திட்டத்தின் கீழ் மூன்று உள்ளூர் ஆடவர்கள் பலியாகி உள்ளனர்.

கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ அஸ்மி அபு காசிம் கூறுகையில், 26 முதல் 48 வயதுக்குட்பட்ட பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு எஸ்எம்எஸ் மூலம் ஒரு செய்தி வந்தது, கொடுக்கப்பட்ட இணைப்பின் மூலம் அவர்களின் தனிப்பட்ட விவரங்களைப் பூர்த்தி செய்த பிறகு அவர்களின் வங்கிக் கணக்கில் RM500 சிறப்பு உதவியாக வரவு வைக்கப்படும்.

இருப்பினும், அதைச் செய்தபின், அவர்கள் அந்தந்த வங்கிக் கணக்குகளில் குறைந்த இருப்புகளைக் கண்டறிந்தனர். மொத்த இழப்புகள் RM4,550 என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஜூலை 28 மற்றும் 30 க்கு இடையில் நடந்த சம்பவங்கள் குறித்து பாதிக்கப்பட்ட மூவரிடமிருந்தும் புக்கிட் அமான் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை தலா ஒரு அறிக்கையைப் பெற்றுள்ளது என்றும், மோசடிக்கான தண்டனைச் சட்டம் பிரிவு 420 இன் கீழ் வழக்குகள் விசாரிக்கப்படுகின்றன என்றும் அவர் கூறினார்.

(கோவிட்-19) நிதி உதவி வழங்குவது குறித்து எந்த செய்தியும் அனுப்பவில்லை என்றும் சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்ததாக அஸ்மி கூறினார்.

எனவே, உதவித் திட்டத்தை உறுதிப்படுத்துவதற்கு MySejahtera ட்விட்டர் பக்கத்திற்குச் சேவை செய்யவும் அல்லது சம்பந்தப்பட்ட அமைச்சகம் அல்லது நிறுவனத்தை நேரடியாகச் சரிபார்க்கவும் பொதுமக்கள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

ஏமாற்றத்தை தவிர்க்க, அதன் நம்பகத்தன்மை சரிபார்க்கப்படாத எதையும் பதிவேற்ற வேண்டாம் என்றும், மூன்றாம் தரப்பினருக்கு தனிப்பட்ட விவரங்களை ஒருபோதும் வெளியிட வேண்டாம் என்றும் பொதுமக்கள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அஸ்மி கூறினார்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here