மனிதவள அமைச்சகம் திறமை பொருந்தாத பிரச்சனையை சமாளிக்க வேண்டியுள்ளது என்கிறார் சரவணன்

ஒரு குறிப்பிட்ட தலைமுறை பட்டதாரிகளிடையே ஒரு முக்கியமான பிரச்சனையாக திறன் பொருந்தாமை உள்ளது என்று மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம் சரவணன் கூறுகிறார். புதன்கிழமை (ஆகஸ்ட் 3) மக்களவையில் வாய்வழி கேள்வி பதில் அமர்வின் போது, ​​சிலர் குறைந்த வேலை வாய்ப்புகள் உள்ள துறைகளைத் தேர்ந்தெடுத்து பட்டம் பெற்ற முதல் தலைமுறை குடும்பங்களைச் சேர்ந்தவர்களை உள்ளடக்கியது.

அமைச்சகம் பெற்றோர்களிடையே விழிப்புணர்வை அதிகரிக்க முயற்சிக்கிறது. குறிப்பாக முதல் தலைமுறை பட்டதாரிகளின், அவர்கள் வாய்ப்புகள் உள்ள துறைகளைத் தேர்ந்தெடுப்பதை உறுதிசெய்ய என்று அவர் மேலும் கூறினார். மனிதவள மேம்பாட்டு கழகம் மற்றும் சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) மூலம் இப்பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண அமைச்சகம் மறுதிறன் மற்றும் திறன் மேம்பாட்டு திட்டங்களை அமைத்துள்ளதாக சரவணன் கூறினார்.

டத்தோ சே அப்துல்லா மாட் நவி (PN-Tumpat) அவர்களின் வேலைகள் மற்றும் திறன்களில் பொருந்தாத பிரச்சினை குறித்து ஒரு துணைக் கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார். மற்றுமொரு விஷயத்தில், இத்துறை பரந்த வாய்ப்புகளை வழங்கிய போதிலும், தோட்ட வேலைகளை மேற்கொள்வதில் இளைஞர்களின் ஆர்வம் இன்னும் குறைவாகவே உள்ளது என்றார் சரவணன்.

உள்ளூர் இளைஞர்களிடையே இந்தத் துறையில் ஆர்வத்தைத் தூண்டும் வகையில் தொழில்துறை 4.0 ஐ எவ்வாறு பயன்படுத்துவது என்பதை அமைச்சகம் கவனித்து வருவதாகவும் அவர் கூறினார். தோட்டத் துறையில் பணியாற்ற இளைஞர்களுக்கு பயிற்சி அளிப்பதற்கான அமைச்சின் முயற்சிகள் குறித்து டத்தோ டாக்டர் ஷாருடின் எம்.டி சாலே (பெஜுவாங்-ஸ்ரீ காடிங்) எழுப்பிய துணைக் கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

வேலையின்மை விகிதத்தை தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய நிலைக்கு குறைப்பதற்கான நடவடிக்கைகள் குறித்தும் ஷாருதீன் கேட்டிருந்தார். கடந்த ஆண்டு ஜனவரியில் வேலையின்மை விகிதம் 4.9% ஆக உயர்ந்ததாகவும், அரசாங்கத்தின் முயற்சிகள் இந்த ஆண்டு மே மாதத்திற்குள் அதை 3.9% ஆகக் குறைத்ததாகவும் சரவணன் கூறினார். இருப்பினும், வேலையின்மை விகிதம் இன்னும் தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய 3.2% நிலைக்கு திரும்பவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஜமின் கெர்ஜா மற்றும் பென்ஜானா HRDF போன்ற தொழிலாளர் பங்கேற்பு மற்றும் வேலையின்மை விகிதத்தை அதிகரிக்க அரசாங்கம் பல முயற்சிகளை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here