நீங்கள் செய்யும் சிறு தவறினால் மோசடி செய்பவர்கள் OTP SMSஐ அறிந்து கொள்ள முடியும் என்கிறார் துணை அமைச்சர்

ஆண்ட்ராய்டு பேக்கேஜ் கிட் (APK) இன் கீழ் வாடிக்கையாளர்கள் மூன்றாம் தரப்பு அப்ளிகேஷனைப் பதிவிறக்கம் செய்ய வேண்டிய சேவைகளைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்க்க மலேசியர்கள் வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளனர் என்று NST தெரிவித்துள்ளது.

துணை நிதி அமைச்சர் II Yamani Hafez Musa (PN-Sipitang) APK பயன்பாடு, நிதி பரிவர்த்தனைகளை எளிதாக்குவதற்கு பொதுவாகப் பயன்படுத்தப்படும் ஒரு முறை கடவுச்சொல்லை (OTP) சுமந்து பாதிக்கப்பட்டவர்களின் SMS ஐப் படிக்க மோசடி செய்பவர்களை அனுமதிக்கும் என்றார்.

வாடிக்கையாளர்களின்  அனுமதியின்றி கணக்குகளில் பணத்தை இழக்கும் பிரச்சினை முக்கியமாக மோசடி செய்பவர்கள் வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் வங்கித் தகவலை அறிந்தோ தெரியாமலோ ஒப்படைக்கத் தூண்டும் முறைகளால் ஏற்படுகிறது.

உதாரணமாக, வீட்டைச் சுத்தம் செய்தல் அல்லது உணவு விநியோகச் சேவையானது, பாதிக்கப்பட்டவருக்குத் தெரியாமலேயே, போலியான பணம் அல்லது பணப் பரிமாற்றத் திரையுடன் சேர்த்து, பாதிக்கப்பட்டவருக்குத் தெரியாமலேயே எஸ்எம்எஸ் படிக்கக்கூடிய APK பயன்பாட்டுக் கோப்பைப் பதிவிறக்குமாறு நிதி மோசடி சிண்டிகேட் பாதிக்கப்பட்டவருக்கு அறிவுறுத்துகிறது.

சில சமயங்களில், இந்த கும்பல்களிடம் பாதிக்கப்பட்டவர்களிடமிருந்து வங்கித் தகவல்களைப் பெற அதிகாரிகள் அல்லது வங்கியில் பணியாற்றுபவர்கள் போல் மாறுவேடமிட்டுக் கொள்கின்றனர் என்று அவர் இன்று மக்களவையில் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here