பான் போர்னியோ ஃபீடர் சாலை இடிந்தது தொடர்ந்து மாநில பிகேஆர் தர சோதனைக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளது

சரவாக்கின் பெலாகா மாவட்டத்தில் உள்ள பான் போர்னியோ நெடுஞ்சாலை ஃபீடர் சாலையின் ஒரு பகுதி கனமழை காரணமாக இடிந்து விழுந்தது. இதன் விளைவாக அண்டை மாநிலகங்களின் பல பகுதிகள் துண்டிக்கப்பட்டதாக மலேசியாகினி தெரிவித்துள்ளது.

சரவாக் பிகேஆர் தகவல் தலைவர் அபுன் சூய் அனிட், பான் போர்னியோ நெடுஞ்சாலை மற்றும் அதைச் சுற்றி இருக்கும் கால்வாய்கள் ஈரமான காலங்களில் மழைக்காலத்தை தாங்கக்கூடியதாக இருப்பதை உறுதிசெய்ய தர ஆய்வுக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

முருமில் உள்ள ஃபீடர் சாலை ஒப்பீட்டளவில் புதியது என்றும், அது பத்து ஆண்டுகளுக்கும் குறைவான காலத்திற்கு மட்டுமே பயன்படுத்தப்பட்டது என்றும், இது சரியான தரம் மற்றும் விவரக்குறிப்புகளுடன் கட்டப்பட்டதா என்ற கேள்விகளுக்கு வழிவகுத்தது என்று Sui கூறினார்.

ஆச்சரியம் என்னவென்றால், பாதிக்கப்பட்ட பகுதியில் இருக்கும் கால்வாய் அங்கு இருக்கும் நதியுடன் ஒப்பிடும்போது சிறியதாகத் தெரிகிறது. உண்மையில், இந்த நிலைமை சரியாக வேலை செய்யாததால் ஆய்வு செய்யப்பட வேண்டும். குறிப்பாக மழை மற்றும் வெள்ள காலங்களில் காடுகளின் மேல்புறத்தில் இருந்து நிறைய வண்டல்கள் பாயும் போது.

சாக்கடைகள் அதிக அளவு தண்ணீரை தேக்கி வைக்க முடியாது. இதன் விளைவாக அது சாலையில் கொட்டுகிறது. சாலை தற்காலிகாமா இதனால் மூடப்பட்டுள்ளது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here