சமையல் எண்ணெய்யை 17% வியாபாரிகள் அதிகபட்ச விலைக்கு குறைவாக விற்பனை செய்கின்றனர்

பெரும்பாலான வணிகர்கள் செம்பனை எண்ணெய்க்கு அதிகபட்ச விலையை நிர்ணயித்துள்ளனர். அவர்களில் 17% பேர் அதிகபட்ச விலைக்குக் குறைவாக விற்பனை செய்கின்றனர் என்று பணவீக்கத்திற்கு எதிரான ஜிஹாத் மீதான சிறப்பு அதிரடிப் படையின் தலைவர் டான்ஸ்ரீ அன்னுார் மூசா தெரிவித்தார்.

அன்னுார் வியாபாரிகளுக்கு நன்றி தெரிவிக்கையில், இன்று மதியம் வரை 200க்கும் மேற்பட்ட வணிக வளாகங்களில் நடத்தப்பட்ட ஆய்வில் அதிகபட்ச சில்லறை விலை அமலுக்கு வந்த முதல் நாளிலேயே நிர்ணயிக்கப்பட்ட விலைக்கு சமையல் எண்ணெய் விற்கப்பட்டது கண்டறியப்பட்டது.

இது ஒரு ஊக்கமளிக்கும் வளர்ச்சி. 5 கிலோ பாட்டில்களில் உள்ள சமையல் எண்ணெய் அதிகபட்ச விலையான RM34.70 உடன் ஒப்பிடும்போது ஒவ்வொன்றும் RM28.90 என குறைந்த விலையில் விற்கப்படுவதை நாங்கள் கண்டறிந்தோம் என்று அவர் நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தில் பணிக்குழு கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கிய பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். இன்று.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சராகவும் இருக்கும் அன்னுார் கூறுகையில், 1 கிலோ பாட்டில்களில் உள்ள சமையல் எண்ணெய் தலா RM6.70 மற்றும் RM7.70 க்கும், 2kg பாட்டில்கள் ஒவ்வொன்றும் RM12.70 மற்றும் RM14.70 க்கும் இடையே விற்கப்படுவதாகவும் கணக்கெடுப்பில் தெரியவந்துள்ளது. 3 கிலோ பாட்டில்கள் ஒவ்வொன்றும் RM21.30 முதல் RM21.70 வரை.

மலேசிய பாமாயில் வாரியம் அறிவித்த ஒரு டன் கச்சா பாமாயிலின் (சிபிஓ) விலையின் அடிப்படையில் மாதாந்திர அடிப்படையில் பாமாயில் சமையல் எண்ணெய்க்கான அதிகபட்ச விலை நிர்ணயம் செய்யப்படுவதாக கடந்த வாரம் அரசு அறிவித்தது.

எனவே, இந்த மாதம், 5 கிலோ எடையுள்ள பாமாயில் சமையல் எண்ணெய் இன்று முதல் 34.70 ரிங்கிட் விலையில் விற்பனை செய்யப்பட உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here