லங்காவி விமான நிலையத்தில் பயிற்சி விமானம் ஓடுபாதையில் இருந்து சறுக்கியது

லங்காவி அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் இன்று தரையிறங்கும்போது ஒரு பயிற்சி விமானம் ஓடுபாதையில் இருந்து சறுக்கி விழுந்தது. ஆனால் அதன் இரண்டு விமானிகளும் காயமடையவில்லை என்று மலேசியாவின் சிவில் விமானப் போக்குவரத்து ஆணையம் (CAAM) தெரிவித்துள்ளது.

CAAM ஒரு அறிக்கையில் காலை 11.01 மணியளவில் HM Aerospace Sdn Bhd (HMA) மூலம் இயக்கப்படும் Diamond DA-42D, 9M-HMY விமானம் சம்பந்தப்பட்டது. இரண்டு விமானிகளுக்கும் எந்த காயமும் ஏற்படவில்லை மற்றும் மருத்துவ மதிப்பீட்டிற்காக காத்திருக்கிறார்கள் என்று CAAM தலைமை நிர்வாக அதிகாரி டத்தோ செஸ்டர் வூ கூறினார்.

மதியம் 12.05 மணியளவில் விமானம் அகற்றப்பட்டதாகவும், விமான நிலையத்தின் பாதுகாப்பான செயல்பாடுகளை உறுதி செய்வதற்காக முழு ஓடுபாதை ஆய்வு மேற்கொள்ளப்பட்டதாகவும் வூ கூறினார். பகல் 12.20 மணிக்கு ஓடுபாதை மீண்டும் திறக்கப்பட்டது.

போக்குவரத்து அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள விமான விபத்து விசாரணைப் பணியகம், பகுதி XXVI சிவில் விமானப் போக்குவரத்து விதிமுறைகள் 2016 இன் படி பாதுகாப்பு விசாரணையை நடத்தும் என்று வூ கூறினார்.

CAAM இன் செயலில் உள்ள பாதுகாப்பு ஊக்குவிப்பு மற்றும் விழிப்புணர்வின் ஒரு பகுதியாக, விமானப் பயிற்சி நிறுவனங்களின் அனைத்து பொறுப்புள்ள மேலாளர்கள் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரிகளும் பாதுகாப்பு விளக்கத்திற்கு அழைக்கப்படுவார்கள் என்று Voo கூறினார்.

விமானப் பயிற்சி அமைப்பின் சுற்றுச்சூழல் அமைப்பில் விமானப் பாதுகாப்பின் அனைத்து அம்சங்களும் மதிப்பாய்வு செய்யப்படும். இது தொழில்துறையில் உள்ள அனைவருக்கும் பாதுகாப்பு தரத்தை மேலும் மேம்படுத்துவதாகும்  என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here