வெளிநாடுகளில் சட்டவிரோதமாக பண்ணைகளில் பணிபுரியக்கூடாது என மலேசிய மாணவர்களுக்கு எச்சரிக்கை

கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் ராட்ஸி ஜிடின், சட்டவிரோதமாக வெளிநாடுகளுக்குச் சென்று பண்ணைகளில் வேலை செய்யக் கூடாது என்று மாணவர்களை எச்சரித்துள்ளார். மலேசியர்கள் சட்டவிரோதமாக ஆஸ்திரேலியா போன்ற நாடுகளுக்குப் பண்ணைகளில் ஆப்பிள்களைப் பறிக்கச் செல்லும் பல சம்பவங்கள் தனக்குத் தெரிய வந்துள்ளது என்றார்.

படிப்பு முடிந்தவுடன் செல்லுபடியாகும் விசா இல்லாமல் வெளிநாட்டில் வேலைக்குச் செல்ல உங்கள் நண்பர்கள் யாராவது உங்களை அழைத்தால், தயவுசெய்து செல்ல வேண்டாம். நீங்கள் சரியான ஆவணம் மற்றும் அங்கீகாரம் இல்லாமல் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவராக அங்கு செல்வீர்கள். நீங்கள் பயத்துடன் வாழ்வீர்கள் என்று மலேசியா அக்ரோ எக்ஸ்போசிஷன் பார்க் செர்டாங்கில் (MAEPS) நடந்த மலேசிய விவசாயம், தோட்டக்கலை மற்றும் வேளாண் சுற்றுலா (Maha) 2022 எக்ஸ்போவில் ஒரு உரையின் போது அவர் கூறினார். .

தொழிற்கல்லூரிகள் மற்றும் தொழில்நுட்பப் பள்ளிகளைச் சேர்ந்த 800-க்கும் மேற்பட்ட மாணவர்களிடம் ராட்ஸி, ‘ஆற்றல் தரும் கல்வி மாற்றம்: விவசாய உலகத்தின் ஆய்வு’ என்ற தலைப்பில் உரையாற்றினார். விவசாய வேலைகளில் ஆர்வமுள்ள மாணவர்கள் நாட்டிற்குள் இருக்கும் வாய்ப்புகளைப் பார்க்க வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here