செனவாங்கில் 60,000 கிலோ மானிய விலையில் சமையல் எண்ணெய் பறிமுதல்

சிரம்பான், செனவாங்கில் உள்ள தொழிற்பேட்டை வளாகத்தில் இருந்து 60,000 கிலோ மானிய விலையிலான சமையல் எண்ணெயை அமலாக்க அதிகாரிகள் பறிமுதல் செய்தனர்.

மாநில உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமலாக்கத் தலைவர் அப்துல் முயிஸ் சம்சுடின் கூறுகையில், நெகிரி செம்பிலானில் பாலிபேக்களில் விற்கப்படும் 1 கிலோ மானிய விலையிலான சமையல் எண்ணெய் விநியோகத்தில் எந்த இடையூறும் ஏற்படாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்கான தொடர்ச்சியான பயிற்சியின் ஒரு பகுதியாக இந்த சோதனை நடத்தப்பட்டது.

எனது ஆட்கள் வளாகத்திற்குள் நுழைந்தபோது, ​​அதன் தொட்டியில் சுமார் 30,000 கிலோ சமையல் எண்ணெயுடன் ஒரு டேங்கர் இருப்பதைக் கண்டார்கள்.  எண்ணெய் வளாகத்தில் உள்ள சிறிய சேமிப்பு தொட்டிகளுக்கு மாற்றவிருந்தனர் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

மேலும் ஆய்வு செய்த குழுவினர், கட்டிடத்தில் 30,000 கிலோ மானிய விலையில் சமையல் எண்ணெய் சேமித்து வைத்திருந்ததை கண்டுபிடித்தனர். நிறுவனத்தின் ஸ்டாக் புத்தகத்தை அவரது அதிகாரிகள் சரிபார்த்தபோது, ​​வளாகத்தில் சேமித்து வைக்கப்பட்டிருந்த சமையல் எண்ணெய்யின் அளவு 5,350 கிலோ மட்டுமே என்று கூறப்பட்டுள்ளது என்று மியூஸ் கூறினார்.

சுமார் 150,000 ரிங்கிட் மதிப்புள்ள சமையல் எண்ணெய் மற்றும் 250,000 ரிங்கிட் டேங்கர் ஆகியவற்றை சோதனைக் குழு கைப்பற்றியதாக அவர் கூறினார்.

நிறுவனம், அதன் உரிமத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளதை விட, அனுமதிக்கப்பட்ட அளவை விட அதிகமாக அதன் வளாகத்தில் சமையல் எண்ணெயை சேமித்து வைத்திருப்பதற்காக மற்றவற்றுடன், விநியோக கட்டுப்பாடு சட்டம் 1961 இன் கீழ் விசாரிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

மானிய விலையில் பொருட்களை சேமித்து வைக்க அதன் இருப்பு புத்தகத்தை பராமரிக்க தவறியதற்காகவும், 1 கிலோ மானிய விலையில் சமையல் எண்ணெய் விநியோகம் தொடர்பாக ஏதேனும் தவறுகளில் ஈடுபட்டிருந்தால் அதுவும் விசாரிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார், அனைத்து வணிகங்களும் கண்டிப்பாக கடைபிடிக்க வேண்டும். சட்டத்தில் தொடர்புடைய விதிகளுக்கு இணங்க.

மேலும், இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் குறித்த தகவல் தெரிந்தால், 1 800 886 800 என்ற எண்ணிலும், அமலாக்கக் கட்டளை மையத்தின் 03 8882 6088/6245 என்ற எண்ணிலும் தொடர்பு கொண்டு அல்லது e-aduan@kpdnhep.gov என்ற மின்னஞ்சலுக்குத் தெரிவிக்குமாறு அவர் பொதுமக்களுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here