வழக்கை ஒத்திவைக்கும் நஜிப்பின் முயற்சி- பெடரல் நீதிமன்றம் நிராகரிப்பு

நஜிப் ரசாக்கின் SRC இன்டர்நேஷனல் மேல்முறையீட்டை ஒத்திவைக்கும் முயற்சியை பெடரல் நீதிமன்றம் நிராகரித்தது, தலைமை நீதிபதி டெங்கு மைமுன் துவான் மாட், மேல்முறையீடு திட்டமிட்டபடி தொடர வேண்டும் என்று கூறினார் நாங்கள் வியாழக்கிழமை மேல்முறையீட்டை (விசாரணை) தொடங்குவோம் என்று அவர் கூறினார்.

இன்று முன்னதாக, நஜிப்பின் வழக்கறிஞர் ஹிஸ்யாம் டெஹ் போ தேக், “மூன்று முதல் நான்கு மாதங்கள்” வரை ஒத்திவைக்குமாறு கோரினார். ஏனெனில் அவர் ஒரு மாதத்திற்கும் குறைவான காலத்திற்கு முன்பு அவர்கள் எடுத்துக்கொண்ட வழக்கிற்குத் தயாராகுவதற்கு அதிக நேரம் தேவை என்று கூறினார்.

RM42 மில்லியன் SRC இன்டர்நேஷனல் நிதியில் அதிகார துஷ்பிரயோகம், பணமோசடி மற்றும் கிரிமினல் நம்பிக்கை மீறல் (CBT) ஆகியவற்றுக்கான தண்டனையை ரத்து செய்ய, முன்னாள் பிரதமரின் இறுதி முறையீட்டை விசாரிக்க நீதிமன்றம் முன்பு 10 நாட்களை – ஆகஸ்ட் 15 முதல் ஆகஸ்ட் 26 வரை நிர்ணயித்தது.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 8 ஆம் தேதி மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் அவரது தண்டனையை உறுதி செய்தது. மேலும் அவருக்கு 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM210 மில்லியன் அபராதம் விதிக்கப்பட்டது. இருப்பினும், நஜிப் பெடரல் நீதிமன்றத்தில் அவரது இறுதி மேல்முறையீடு நிலுவையில் இருந்து ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here