காமெடி கிளப் உரிமையாளரை DBKL நிரந்தரமாக தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்த்தது

க்ராக்ஹவுஸ் காமெடி கிளப்பின் உரிமையாளரான ரிசல் வான் கெய்சல், கோலாலம்பூரில் உள்ள எந்தவொரு வளாகத்திற்கும் வணிக உரிமத்தைப் பதிவு செய்வதிலிருந்து நிரந்தரமாக தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளார். ஜூலை 30 முதல் நகைச்சுவை கிளப்பின் உரிமத்தை ரத்து செய்ய கோலாலம்பூர் மாநகர மன்றத்தின் (டிபிகேஎல்) உரிமக் குழு முடிவு செய்ததாக கூட்டரசு பிரதேசங்களின் துணை அமைச்சர் ஜலாலுதீன் அலியாஸ் தெரிவித்தார்.

கிளப்பின் உரிமையாளர் நிரந்தரமாக தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளார், அதாவது அவர் கோலாலம்பூரில் பல்வேறு பெயர்கள் மற்றும் நிறுவனங்களில் இனி எந்த வணிகத்தையும் பதிவு செய்ய முடியாது என்று இன்று கோலாலம்பூர் மொத்த விற்பனை சந்தையில் ஒரு கூட்டு நடவடிக்கையில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார்.

DBKL மற்ற கிளப்புகளின் செயல்பாடுகளையும் கண்காணித்து வருவதாக ஜலாலுதீன் கூறினார். மேலும் வணிக உரிமையாளர்கள் தங்கள் பொழுதுபோக்கு உரிமங்களில் DBKL நிர்ணயித்த விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகளை கடைபிடிக்குமாறு எச்சரித்தார். வணிகங்களை டிபிகேஎல் தொடர்ந்து ஆய்வு செய்யும் என்றார். டிபிகேஎல் விதித்த நிபந்தனைகளை கடைபிடிக்காதவர்கள் தப்பிக்க மாட்டார்கள். நடவடிக்கை எடுப்போம் என்றார்.

கடந்த மாத தொடக்கத்தில் வைரலாகிய ஒரு வீடியோ கிளிப்பின் காரணமாக நகைச்சுவை கிளப்பை DBKL இடைநிறுத்தியதைத் தொடர்ந்து தடுப்புப்பட்டியலில் உள்ளது. மலாய் பெண் ஒருவர் கிளப்பில் ஸ்டாண்ட்அப் காமெடி செயல்பாட்டின் போது ஒரு மெல்லிய ஆடையை கீழே காட்டுவதற்காக தனது பாஜு குருங்கை அகற்றுவதை வீடியோ கிளிப் காட்டியது.

இறுதியில் அந்தப் பெண்ணும் அவரது காதலனும் கைது செய்யப்பட்டு வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டனர். சர்ச்சைக்குரிய நகைச்சுவை நிகழ்ச்சிகளின் பல பழைய வீடியோக்கள் மீண்டும் வெளிவந்தபோது ரிசாலும் கைது செய்யப்பட்டார்.

அவரது மூன்று சமூக ஊடக தளங்களில் இன மற்றும் மத உணர்வுகளைத் தொட்டதாகக் கூறப்படும் மூன்று வீடியோக்களைப் பதிவேற்றியதாக அவர் கோலாலம்பூர் அமர்வு நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். அவர் குற்றமற்றவர் என்று விசாரணை கோரியதால் அவர் ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here