3.4 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள 30,000 லிட்டர் மதுபானங்களை சுங்கத்துறையினர் பறிமுதல் செய்தனர்

சிப்பாங், ராயல் மலேசியன் சுங்கத் துறை  மத்திய மண்டலம் ஜூலை 21 அன்று கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கைச் சுற்றி இரண்டு தனித்தனி சோதனைகளில் RM3.4 மில்லியன் மதிப்புள்ள 28,231 லிட்டர் கடத்தல் மதுபானங்களைக் கைப்பற்றியது.

சுங்கத்துறை இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ ஜாசுலி ஜோஹன் கூறுகையில், சிலாங்கூரில் உள்ள பத்து ஆராங்கில் உரிமம் இல்லாத மதுபானங்களை பதப்படுத்தியதாக சந்தேகிக்கப்படும் கிடங்கில் முதல் சோதனை நடத்தப்பட்டு 24 முதல் 37 வயதுடைய நான்கு வெளிநாட்டவர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

414,891 ரிங்கிட் மற்றும் 462,105 ரிங்கிட் மதிப்பிலான பல்வேறு பிராண்டுகளின் 5,876 லிட்டர் மதுபானங்கள் வரி செலுத்தப்படாத நிலையில் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதாக அவர் இன்று செய்தியாளர் சந்திப்பில் தெரிவித்தார்.

அமலாக்க அதிகாரிகள் மதுபானம் பதப்படுத்தும் கருவிகள், மது என சந்தேகிக்கப்படும் திரவம் நிரப்பப்பட்ட பீப்பாய்கள், காலி பாட்டில்கள், பாட்டில் மூடிகள், மதுபான லேபிள்கள் மற்றும் பெட்டிகள் மற்றும் RM50,000 மதிப்புள்ள போலி சுங்க வரி முத்திரைகள் ஆகியவற்றையும் பறிமுதல் செய்தனர்.

பின்னர் அவர்கள் சிலாங்கூரில் உள்ள புஞ்சாக் ஆலமில் உள்ள பல்வேறு பிராண்டுகளின் மதுபானங்களைச் சேமித்து வைக்கப் பயன்படுத்தப்பட்ட ஒரு கிடங்கை ஒரே நாளில் சோதனை செய்ததாகவும், RM1.01 மில்லியன் மதிப்புள்ள 22,355 லிட்டர் மதுபானங்களை பறிமுதல் செய்ததாகவும், அதற்கான கட்டணம் RM1.43 மில்லியன் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது என்றும் Zazuli கூறினார்.

இரண்டு வளாகங்களும் ஆறு மாதங்களுக்கும் மேலாக உரிமம் பெறாத மதுபானம் பதப்படுத்தும் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டது விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்றார்.

உள்ளூர் சந்தைக்கு மதுபானங்களை விநியோகிப்பதற்கு முன், மதுபானங்களை பதப்படுத்தவும் உற்பத்தி செய்யவும் சேமித்து வைக்கவும் தொழில்துறை பகுதிகளில் உள்ள கிடங்குகளை மையமாக உருவாக்குவதே செயல் முறை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here