நாங்கள் மறுபரிசீலனைக்கு தாக்கல் செய்வோம் என்று நஜிப்பின் தலைமை வழக்கறிஞர் கூறுகிறார்

புத்ராஜெயா: SRC இன்டர்நேஷனல் வழக்கில் முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக்கின் பாதுகாப்புக் குழு, அவரது தண்டனை மீதான மறுஆய்வு மனுவை தாக்கல் செய்வது குறித்து பரிசீலிக்கும். எவ்வாறாயினும், இந்த விஷயத்தை தன்னால் இன்னும் உறுதிப்படுத்த முடியவில்லை என்று வழக்கறிஞர் ஹிஷாம் தே போ டீக் கூறினார்.

என்னால் இப்போது சொல்ல முடியாது, ஆனால் (ஒரு மதிப்பாய்வை தாக்கல் செய்வதற்கான) சாத்தியம் பற்றி விவாதிப்போம் என்று அவர் ஒரு செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது கூறினார். முன்னதாக, எஸ்ஆர்சி இன்டர்நேஷனல் வழக்கில் நஜிப்பின் தண்டனை மற்றும் தண்டனையை பெடரல் நீதிமன்றம் உறுதி செய்தது.

இதன் பொருள், பெக்கான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் நஜிப் உடனடியாக சிறை தண்டனையை அனுபவிக்கத் தொடங்குவார். ஜூலை 28, 2020 அன்று, அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளிலும் நஜிப் குற்றவாளி என அறிவிக்கப்பட்டு 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், RM210 மில்லியன் அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது. இந்த முடிவைத் தொடர்ந்து, நாட்டின் வரலாற்றில் சிறையில் அடைக்கப்படும் முதல் முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ஆவார்.

SRC இன்டர்நேஷனலுக்குச் சொந்தமான RM42 மில்லியன் நிதியில் அதிகார  துஷ்பிரயோகம் மற்றும் பணமோசடி செய்தல் ஆகியவற்றிற்காக அவருக்கு எதிராக சுமத்தப்பட்ட ஏழு குற்றச்சாட்டுகளிலும் நீதிபதி நஸ்லான் கஸாலியால் நஜிப் 2 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு மேல்முறையீடு செய்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here