நான் போட்டியிடவில்லை என்று சொன்னால் மக்கள் மிகவும் வருத்தப்படுகிறார்கள் என்கிறார் துன் மகாதீர்

முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) உடன் தேர்தல் உடன்படிக்கையை உருவாக்கும் வாய்ப்பை நிராகரிக்கவில்லை என்று கூறப்படுகிறது. இருப்பினும், டாக்டர் மகாதீர் சமீபத்தில் ப்ளூம்பெர்க்கிற்கு அளித்த பேட்டியில், மூன்றாவது முறையாக பிரதமராக விருப்பம் இல்லை என்று கூறினார்.

நான் போட்டியிடவில்லை என்று சொன்னால் இவர்கள் மிகவும் வருத்தப்படுகிறார்கள். எனவே நான் ஆரோக்கியமாக இருந்தால் – அவர்கள் இன்னும் என்னை விரும்பினால் – அவர்களை மறுக்க முடியாது என்று டாக்டர் மகாதீர் கூறினார்.

டாக்டர் மகாதீர் முதலில் ஜூலை 1981 முதல் அக்டோபர் 2003 வரை நான்காவது பிரதமராகவும், மே 2018 முதல் மார்ச் 2020 வரை ஏழாவது பிரதமராகவும் பிரதமர் பதவியை வகித்தார். 2018 இல், அவர் பக்காத்தான் ஹராப்பானை (PH) 14வது பொதுத் தேர்தலில் (GE14) ஒரு வரலாற்று வெற்றிக்கு வழிநடத்தினார். இது 1957 இல் மலேசியா சுதந்திரம் பெற்ற பிறகு முதல் முறையாக தேசிய முன்னணியின் (BN) ஆட்சியை வீழ்த்தியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here