கோலாலம்பூர் நீதிமன்ற வளாகத்தில் அடையாளம் தெரியாத நபரால் பரபரப்பு

கோலாலம்பூர்: கோலாலம்பூர் நீதிமன்ற வளாகத்தில் வியாழக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 25) அடையாளம் தெரியாத நபர் ஒருவரால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது. கறுப்பு உடையில் இருந்த அந்த நபர், டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக்கின் RM2.28bil 1MDB விசாரணையை செய்தியாக்கிக் கொண்டிருந்த ஊடகவியலாளர்கள் குழுவிடம் சென்று நீதிமன்ற வரவேற்பையில் இருந்தபடி அவர்களை பார்த்து கத்த ஆரம்பித்தார்.

அவர் ஒரு நஜிப் ஆதரவாளரா என்பதும், அவரது அலறல் பொருத்தமற்றதாக இருந்ததால் அவர் என்ன சொல்ல விரும்பினார் என்பதும் தெளிவாகத் தெரியவில்லை. இதையடுத்து போலீசார் உள்ளே நுழைந்து அந்த நபரை வெளியே அழைத்துச் சென்றனர்.

SRC இன்டர்நேஷனல் Sdn Bhd வழக்கில் 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்ட நஜிப், 1MDB விசாரணைக்கு ஆஜராகியதால், வியாழன் அன்று கோலாலம்பூர் நீதிமன்றம் கவனத்தை ஈர்த்தது. SRC இன்டர்நேஷனல் வழக்கில் நஜிப் தாக்கல் செய்த இறுதி மேல்முறையீட்டை ஃபெடரல் நீதிமன்றம் நிராகரித்ததைத் தொடர்ந்து, செவ்வாய்க்கிழமை (ஆகஸ்ட் 23) சிறைக்கு அனுப்பப்பட்ட பிறகு நீதிமன்றத்தில் நஜிப் ஆஜராவது இதுவே முதல் முறை.

செவ்வாயன்று, உயர் நீதிமன்றத்தின் தண்டனை மற்றும் தண்டனையை பெடரல் நீதிமன்றம் உறுதி செய்த பின்னர், நாட்டின் வரலாற்றில் சிறைக்கு அனுப்பப்பட்ட முதல் முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ஆனார். ஜூலை 28, 2020 அன்று, கோலாலம்பூர் உயர் நீதிமன்றம் நஜிப்பிற்கு 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், RM210 மில்லியன் அபராதமும் விதித்தது. பின்னர் டிசம்பர் மாதம் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தால் தீர்ப்பு உறுதி செய்யப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here