சக கைதியிடம் தவறாக நடந்து கொண்ட காளிதாஸுக்கு 15 ஆண்டுகள் சிறை; 4 பிரம்படிகள்

ஷா ஆலம், நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு சுங்கை பூலோ சிறையில் தனது சக கைதியிடம் தவறாக நடந்து ஒருவருக்கு விதிக்கப்பட்ட 15 ஆண்டு சிறைத்தண்டனை மற்றும் நான்கு முறை பிரம்படி தண்டனையை உயர் நீதிமன்றம் உறுதி செய்துள்ளது. நீதிபதி அப் கரீம் அப் ரஹ்மான், எஸ் காளிதாஸ் செய்த குற்றம் மிகவும் தீவிரமானது. குறிப்பாக சிறை அறையில் இந்தச் சம்பவம் நடந்தபோதும், அவர் மறுவாழ்வில் இருக்க வேண்டியிருந்தபோதும் செய்தார்.

மனித தார்மீக விழுமியங்களுக்கு எதிரான இத்தகைய குற்றத்திற்கு சமூகத்தின் வெறுப்பைக் காட்ட பழிவாங்கும் கொள்கை பயன்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் வழங்கிய தண்டனை மற்றும் தண்டனைக்கு எதிரான காளிதாஸின் மேல்முறையீட்டை நிராகரிக்க அவர் தனது தீர்ப்பில் கூறினார்.

குற்றவாளிகளைத் தடுக்கும் வகையில் கடுமையான தண்டனைகள் விதிக்கப்பட வேண்டும் என்றும் பொது நலன் கோருகிறது என்று நீதிபதி கூறினார். அதிகபட்சமாக 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கவும், குற்றத்திற்காக 24 முறை பிரம்படி வழங்கவும் எப்படி அனுமதித்தது என்பதும் குற்றத்தின் தீவிரத்தை பிரதிபலிக்கிறது என்று கரீம் கூறினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் விசாரணையை கோரும் போது நிறைய நேரமும் வளங்களும் விரயமானதாகவும், 14 சாட்சிகளை கொண்டு வருவதற்கு அரசுத் தரப்பு வழிவகுத்ததாகவும் அவர் கூறினார். காளிதாஸ் சார்பில் என்பவர் சுவீந்தர் சிங் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீட்டு மனு தாக்கல் செய்தார். அரசு துணை வழக்கறிஞர் தெங்கு இந்தான் சுரையா தேங்கு இஸ்மாயில் வழக்கு தொடர்ந்தார்.

அக்டோபர் 12, 2018 அன்று நள்ளிரவில் 21 வயது இளைஞன் மீது காளிதாஸ் குற்றத்தைச் செய்துள்ளார். சம்பவத்தைப் பற்றி யாரிடமும் கூறக்கூடாது என்று அவர் பாதிக்கப்பட்டவரை எச்சரித்தார், ஆனால் பிந்தையவர் இந்த விஷயத்தை சிறை கண்காணிப்பாளரிடம் தெரிவிக்க முடிவு செய்தார். இருப்பினும், இன்றைய தீர்ப்பில் காளிதாஸ் எந்த குற்றத்திற்காக முன்பு சிறையில் அடைக்கப்பட்டார் என்றோ அல்லது அவரது அசல் தண்டனையையோ குறிப்பிடவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here