ஜைனப் உங்கள் மனைவி இல்லையென்றால் என் மீதும் BHIC மீதும் வழக்குத் தொடருங்கள் – லத்தீப்பிற்கு ரஃபிஸி சவால்

போர்க் கப்பல்கள் (LCS) திட்டத்திற்காக RM9 பில்லியன் நிதியை தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் ஒரு பெண்ணின் அடையாளம் குறித்து, PKR இன் ரஃபிஸி ரம்லி, சிறப்புப் பணிகள் அமைச்சர் அப்துல் லத்தீஃப் அஹ்மத் மற்றும் Boustead கனரக தொழில் கழகம் (BHIC) மீது வழக்குத் தொடருமாறு சவால் விடுத்துள்ளார்.

பிகேஆர் துணைத் தலைவர், அந்தப் பெண் ஜைனப் முகமட் சல்லே, லத்தீப்பின் இரண்டாவது மனைவி என்று முன்பு கூறியதுடன், BHIC இன் சமீபத்தில் வகைப்படுத்தப்பட்ட தணிக்கை அறிக்கையும் ஜைனப்பை லத்தீப்பின் மனைவியாகக் குறிப்பிட்டுள்ளது.

லத்தீஃபுக்கு ஜைனாப் உடன் எந்த தொடர்பும் இல்லை அல்லது அவர் அல்லது அவரது குடும்பத்தினர் LCS திட்டத்தில் ஈடுபடவில்லை என்றால், அவர் உடனடியாக BHIC, Alliance IFA Sdn Bhd (BHIC இன் தடயவியல் தணிக்கையை நடத்திய நிறுவனம்) மற்றும் என் மீது வழக்குத் தொடர வேண்டும் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

இன்று முன்னதாக, லத்தீஃப் தனக்கு ஜைனப் சல்லே என்ற மனைவி இல்லை என்று வலியுறுத்தினார். “எனது குடும்ப உறுப்பினர்கள் யாரும் போர்க் கப்பல்களை வழங்கும் அல்லது கட்டும் தொழிலில் ஈடுபடவில்லை” என்றும் அவர் கூறினார். லத்தீஃப் முன்பு அந்த பெண் தனது மனைவி என்பதை மறுத்திருந்தார். அதிகாரிகள் இந்த விஷயத்தை விசாரிக்க விரும்பினால் அவர்களுடன் ஒத்துழைக்கத் தயாராக இருப்பதாகக் கூறினார்.

BHIC தணிக்கை அறிக்கையில் உள்ள உரிமைகோரல்கள் மற்றும் ஆவணங்களை நிராகரிப்பதற்கான “எந்தவொரு கணிசமான ஆதாரத்தையும்” அவர் வழங்கத் தவறியதால், லத்தீப்பின் சமீபத்திய மறுப்பு எந்த மதிப்பையும் தாங்கவில்லை என்று ரஃபிஸி கூறினார்.

LCS திட்டத்தில் இருந்து நிதி மோசடியில் ஈடுபட்ட இரண்டு நிறுவனங்களின் உரிமையாளர் லத்தீப்பின் மனைவி என்று ஆகஸ்ட் 22 அன்று அவர் கூறியிருந்தார். அந்த நிறுவனங்கள் தொழில்நுட்ப ஆலோசகர்களாகவும், உதிரி பாகங்கள் சப்ளையர்களாகவும் நியமிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், இதுவரை செய்யாத பணிகளுக்கான விலைப்பட்டியல்களை அனுப்பியதாகவும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

முன்னாள் பாண்டான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் இரண்டு நிறுவனங்களும் ஒரு பிரெஞ்சு நிறுவனத்தைப் போன்ற பெயர்களைக் கொண்டதாகவும், மால்டா மற்றும் லாபுவானில் கடல்சார் நிறுவனங்களாகப் பதிவு செய்யப்பட்டதாகவும் மேலும் RM243 மில்லியன் தவறாகப் பயன்படுத்தப்பட்டதாகவும் குற்றம் சாட்டினார்.

2008 முதல் 2013 வரை துணைப் பாதுகாப்பு அமைச்சராக இருந்த லத்தீப்புடன் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் நிறுவனங்களைப் பயன்படுத்தி LCS நிதியைத் தவறாகப் பயன்படுத்துவதற்கான திட்டங்கள் தற்செயலானவை அல்ல என்றும் அவர் கூறினார். புத்ராஜெயா RM6.08 பில்லியன் செலவிட்ட பிறகு LCS திட்டம் அதன் செலவு மற்றும் டெலிவரி தாமதம் ஆகிய காரணங்களால் ஆய்வுக்கு உட்பட்டது, ஆனால் நாடாளுமன்றத்தின் பொதுக் கணக்குக் குழுவின் படி, ஆறு கப்பல்களில் எதுவும் முடிக்கப்படவில்லை அல்லது வழங்கப்படவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here