லஞ்சம் வாங்கியதற்காக குடிமைத் தற்காப்புப் பணியாளர்களுக்கு RM28,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது

 அலுவலக உபகரண சப்ளையர் ஒருவரிடம் கடந்த ஆண்டு லஞ்சம் வாங்கியதற்காக, குடிமைத் தற்காப்புப் படை (APM) பணியாளர் ஒருவருக்கு RM28,000 அபராதம் அல்லது ஒன்பது மாத சிறைத் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மூன்று குற்றச்சாட்டுகளை ஒப்புக்கொண்டதை அடுத்து, முகமட் நஸ்ரின் முகமட் நசீர் (38) என்பவருக்கு மாஜிஸ்திரேட் சுசானா ஹுசின் தண்டனை வழங்கினார்.

முகமட் நஸ்ரின், APM உதவியாளர் RM20,500 பெற்றுக் கொண்டதாகவும், Syarikat Pendang Jaya Sdn Bhd இன் உரிமையாளரிடம் இருந்து மற்றொரு RM18,000 பெற முயன்றதற்காகவும் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

கடந்த ஆண்டு அக்டோபர் 7 முதல் 11 வரை புத்ராஜெயா மற்றும் பகாங்கில் உள்ள மூன்று வெவ்வேறு உணவகங்களில் குற்றங்கள் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.  குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அதிகபட்சமாக இரண்டு ஆண்டுகள் சிறை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும் தண்டனைச் சட்டம் பிரிவு 165ன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

முகமட் நஸ்ரினின் ஆலோசகர் கைருல் நைம் ரஃபிடி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் இன்சுலின் சர்க்கரை நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர், குடும்பத்தில் ஒரே  வருமானம் ஈட்டுபவர் என்பதால் அவருக்கு அபராதம் விதிக்குமாறு வேண்டுகோள் விடுத்தார் – அவருக்கு மனைவி மற்றும் 13 வயது குழந்தை உள்ளனர்.

எவ்வாறாயினும், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சமூகத்திற்கான தனது நேர்மை மற்றும் கடமைகளை புறக்கணித்த ஒரு அரசு ஊழியர் என்பதால், ஒரு தடையாக செயல்பட கடுமையான தண்டனையை வழங்குமாறு துணை அரசு வழக்கறிஞர் இர்னா ஜூலிசா மராஸ் நீதிமன்றத்தை வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here