நஜிப்பின் வங்கிக் கணக்கில் 42 மில்லியன் ரிங்கிட் சவூதியின் நன்கொடை என்று ஷாபி வலியுறுத்துகிறார்

கோலாலம்பூர்: டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக்கின் வழக்கறிஞர் டான்ஸ்ரீ முஹம்மது ஷஃபி அப்துல்லா, தனது வாடிக்கையாளரின் வங்கிக் கணக்கில் நுழைந்த 42 மில்லியன் ரிங்கிட் உண்மையில் சவூதி அரச குடும்பத்தின் நன்கொடைதான் என்று வலியுறுத்தியுள்ளார். சவூதி அரேபியாவின் மறைந்த மன்னர் அப்துல்லாவுடன் இரண்டு மலேசிய மத்திய அமைச்சர்கள் மற்றும் ஒரு தூதுவர் கலந்துகொண்ட சந்திப்பின் போது இந்த ஒப்பந்தம் மேற்கொள்ளப்பட்டதாக முஹம்மது ஷஃபி கூறினார்.

அவர் நஜிப்பை நேசிப்பதால் அல்ல, ஆனால் நஜிப் மலேசியாவை எப்படிக் கவனித்துக் கொண்டார் என்பதை அவர் மிகவும் விரும்பினார் என்று சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 27) உலக வர்த்தக மையத்தில் அம்னோவின் சிறப்பு மாநாட்டின் போது ஷபி கூறினார்.

அந்த நேரத்தில், ‘அரபு வசந்தம்’ நிகழ்வு உலகின் பல பகுதிகளில் நடைபெற்று வந்ததாக ஷஃபி கூறினார். தீவிர இஸ்லாமிய விழுமியங்களை அமல்படுத்தாத நாடுகளில் ஒன்றாக மலேசியா பார்க்கப்படுகிறது. எனவே அவர்கள் (சவூதி) தனிப்பட்ட முறையில் உதவி செய்ய விரும்பினர். இதனால் அடுத்த தேர்தலின் போது நஜிப் மீண்டும் பிரதமராக திரும்ப முடியும்  என்று அவர் கூறினார்.

ஜூலை 28, 2020 அன்று, நஜிப் அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளிலும் குற்றவாளி என அறிவிக்கப்பட்டு 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM210 மில்லியன் அபராதம் விதிக்கப்பட்டது. இதற்கிடையில், ஃபெடரல் நீதிமன்றத்தில் நஜிப் புதிய வழக்கறிஞர்களை நியமித்துள்ளார். ஏனெனில் அவர் வழக்கை தாமதப்படுத்த விரும்பியதால் அல்ல, இந்த வழக்கை வேறு கோணத்தில் பார்க்க விரும்பினார்.

பெடரல் நீதிமன்றத்தில் வழக்கை எவ்வாறு அணுகுவது என்பது குறித்து இரண்டாவது கருத்தைத் தெரிவிக்கக்கூடிய ஒரு குழுவை நஜிப் விரும்பினார் என்று சனிக்கிழமை சிறப்பு மாநாட்டிற்கு வந்த அம்னோ உறுப்பினர்களிடம் அவர் விளக்கினார். புதிய சட்டக் குழுவுக்கு ஆவணங்களைச் சரிபார்க்க சிறிது நேரம் தேவைப்பட்டதால், அவர்கள் சிறிது கால அவகாசம் கேட்டதாகவும், ஆனால் அது நிராகரிக்கப்பட்டது என்றும் ஷஃபி கூறினார்.

அவர்கள் 220 தொகுதி ஆவணங்களைச் செல்ல வேண்டியிருந்தது, ஒவ்வொன்றும் மூன்றரை அங்குல தடிமன் கொண்டது. அதைக் கடந்து செல்ல அவர்கள் சிறிது கால அவகாசம் கேட்பது சரிதான். நஜிப் தற்போது SRC இன்டர்நேஷனல் சென்.பெர்ஹாட் நிதியில் RM42 மில்லியனை தவறாகப் பயன்படுத்தியதற்காக 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவித்து வருகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here