சபா கட்சி தாவல் தடை மசோதாவை தாக்கல் செய்யவுள்ளது

சபா மாநில அரசு, வரும் சட்டப் பேரவையில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகளால் கட்சித் தாவல் தடை செய்வதற்கான அரசியலமைப்புத் திருத்த மசோதாவை தாக்கல் செய்யவுள்ளது. சபா முதல்வர் ஹாஜிஜி நூர் கூறுகையில், நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மற்ற கட்சிகளுக்குச் செல்வதைத் தடுக்கும் அரசியலமைப்புத் திருத்தத்தை மக்களவையில் சமீபத்தில் நிறைவேற்றிய பின்னர் மாநில அமைச்சரவை இதைச் செய்ய ஒப்புக்கொண்டது.

நீண்ட கால அரசியல் நிச்சயமற்ற நிலையைத் தொடர்ந்து சபாவில் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மையை உறுதி செய்வதற்கான அரசாங்கத்தின் உறுதிப்பாட்டிற்கு இணங்க இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார். கட்சித் தாவல் சட்டத்தை நாங்கள் ஆதரிக்கிறோம். விரைவில் மாநில சட்டசபையில் மசோதாவை தாக்கல் செய்வோம்.

கடந்த காலத்தில் நடந்தது கடந்த காலத்தில் இருந்தது. நாங்கள் இப்போது சபாவில் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மையை விரும்புகிறோம் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். மற்றொரு விஷயத்தில், ஹாஜிஜி கூறுகையில், அடுத்த ஆண்டுக்குள் மாநிலத்தில் மின்சாரம் மற்றும் எரிவாயு விநியோகத்தை ஒழுங்குபடுத்துவதற்கான அதிகாரத்தை மத்திய அரசிடம் ஒப்படைக்குமாறு சபா வெற்றிகரமாக மத்திய அரசை நம்ப வைத்துள்ளது என்றார்.

மத்திய, மாநில அரசுகளின் தொடர்புடைய அனைத்து நிறுவனங்களும் இதை செயல்படுத்த தொடர் நடவடிக்கை எடுத்து வருவதாக அவர் கூறினார். இது நாடாளுமன்றம் மற்றும் சபா மாநில சட்டசபை ஆகிய இரு நிலைகளிலும் உள்ள சட்ட செயல்முறைகளை உள்ளடக்கியது. இது மாநில அரசு சபா எரிசக்தி ஆணையத்தை நிறுவுவதற்கான தயாரிப்பாகவும் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here