2023 பள்ளி காலண்டர் திட்டமிட்டபடி மார்ச் மாதம் தொடங்கும் என்கிறார் ராட்ஸி

2023ஆம் ஆண்டுக்கான பள்ளிக் கல்விக் காலண்டர் மார்ச் முதல் இயங்கும் என பல்வேறு காரணிகளைக் கருத்தில் கொண்டு திட்டமிட்டபடியே இருக்கும் என்று மூத்த கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் ராட்ஸி ஜிடின்  தெரிவித்தார்.

வடகிழக்கு பருவமழையைத் தொடர்ந்து கிழக்குக் கடற்கரை மாநிலங்களில் வெள்ளம் ஏற்படுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் மற்றும் Sijil Pelajaran Malaysia (SPM)க்குப் பிறகு மாணவர்கள் மீண்டும் படிப்பைத் தொடங்குவதற்கு நீண்ட இடைவெளி உள்ளிட்ட பல காரணிகள் பள்ளி காலண்டரைத் தயாரிப்பதில் கவனத்தில் கொள்ளப்பட்டதாக அவர் கூறினார். மற்ற மாதங்களிலும் வெள்ளம் ஏற்படும், அதை மறுக்க முடியாது.ஆனால் பொதுவாக மழைக்காலத்தில் அதிக வாய்ப்புகள் இருப்பதை நாம் அறிவோம்.

தேர்வை நிர்வகிப்பதில், தேர்வு வாரியம் எதிர்கொள்ளும் மிகப்பெரிய சவால்களில் ஒன்று வெள்ளத்தின் போது SPM தேர்வை நடத்துவதாகும். சில நேரங்களில் பல தொழில்நுட்ப சிக்கல்கள் எழுகின்றன இதனால் தேர்வை நடத்துவது கடினம் என்று அவர் தான்யா DRJ சிறப்பு ஸ்லாட்டுக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். ஹுலு லங்காட் மாவட்ட கல்வி அலுவலக திறப்பு விழா இன்று நடைபெற்றது.

கூடுதலாக, தற்போதுள்ள நாட்காட்டியில், மாணவர்களின் கற்றல் வேகம் தொடரும். ஏனெனில் SPM தேர்வுக்குப் பிறகு, அவர்கள் படிப்பைத் தொடர அதிக நேரம் காத்திருக்க வேண்டியதில்லை. இதற்கிடையில், அனைத்து மாவட்டக் கல்வி அலுவலகங்களும் (PPD) சமூகம், பள்ளி நிர்வாகிகள் மற்றும் ஆசிரியர்களின் கருத்தை மாற்றுவதில் வேலை செய்ய வேண்டும் என்று ராட்ஸி கூறினார். இது உண்மை இல்லை என்றாலும் பள்ளிகளுக்குச் செல்லும்போது தவறுகளைக் கண்டறிய மட்டுமே PPD உள்ளது.

PPD பள்ளிகளுக்குச் சென்று ஆசிரியர்கள் மற்றும் நிர்வாகிகளை நன்கு அறிந்து கொள்ளவும், அவர்களின் பிரச்சனைகளைப் புரிந்து கொள்ளவும், அவர்களின் பிரச்சினைகளை உயர் அதிகாரிகளுக்கு அனுப்பவும் கல்வி அமைச்சுக்கு என்ன செய்ய முடியும் என்று பரிசீலிக்க வேண்டும் என்றார். PPD கள் பொதுமக்களைச் சந்திக்கத் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது. அதனால்தான் நாடு முழுவதும், PPD களுக்கு திறந்த நாளை நடத்த வார இறுதியைத் தேர்ந்தெடுக்கும் விருப்பம் வழங்கப்பட்டுள்ளது.

PPD எப்பொழுதும் திறந்தே உள்ளது என்றும், கல்வித் துறை மற்றும் PPD மட்டங்களில் அங்கு என்ன நடக்கிறது என்பதை நாங்கள் அறிந்திருக்கிறோம் என்ற செய்தியை நாங்கள் அனுப்ப விரும்புகிறோம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here