போர்க் கப்பல் தொடர்பான கருத்திற்கு ரஃபிஸி ரம்லி வாக்குமூலத்தை போலீசார் இன்று பதிவு செய்ய உள்ளனர்

பிகேஆர் துணைத் தலைவர் ரஃபிஸி ரம்லி இன்று பிற்பகல் காவல்துறையில் தாமதமான 9 பில்லியன் ரிங்கிட்  போர்க் கப்பல் (LCS) திட்டம் குறித்து அவர் எழுப்பிய கூற்றுக்கள் குறித்து தனது வாக்குமூலத்தை அளிக்கிறார். அவர் மாலை 3 மணிக்கு செந்தூல் மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்தில் (IPD) இருப்பார் என்று கூறினார்.

LCS ஊழலில் ஜைனப் முகமட் சல்லே என்ற பெண் ஈடுபட்டதாகவும் அந்த பெண் சிறப்புப் பணிகள் அமைச்சர் அப்துல் லத்தீஃப் அஹ்மதின் இரண்டாவது மனைவி என்றும் ரஃபிசி முன்பு கூறினார். ரஃபிஸியின் கூற்றுகளை லத்தீஃப் பலமுறை மறுத்துள்ளார், மேலும் அவர் ஜைனப்பை திருமணம் செய்து கொண்டார் என்பதை நிரூபிக்குமாறு சவால் விடுத்துள்ளார் – லத்தீப்பின் உதவியாளர் ரஃபிஸிக்கு எதிராக டாங் வாங்கி IPD இல் போலீஸ் புகார் செய்தார்.

திட்டத்தில் நிதி முறைகேட்டில் ஈடுபட்ட இரண்டு நிறுவனங்களுடன் தனக்கு தொடர்புள்ள மனைவி இருப்பதாக ரஃபிஸியின் குற்றச்சாட்டுகள், அவரது நற்பெயருக்கு களங்கம் ஏற்படுத்துவதையும், அவருக்கு எதிராக மக்களைத் தூண்டுவதையும் நோக்கமாகக் கொண்டவை என்று லத்தீஃப் கூறினார். லத்தீப்பின் வாக்குமூலத்தை போலீஸார் வியாழக்கிழமை பதிவு செய்தனர்.

இதற்கிடையில், செந்தூல் காவல்துறைத் தலைவர் பெஹ் எங் லாய், அவதூறு குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 500 மற்றும் நெட்வொர்க் சேவைகளை முறையற்ற முறையில் பயன்படுத்தியதற்காக தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் (CMA) 1998 இன் பிரிவு 233 இன் கீழ் ரஃபிஸி விசாரிக்கப்படுகிறார் என்று கூறினார்.

அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடியின் தலைமையில் 2009 முதல் 2013 வரை பாதுகாப்புத்துறை துணை அமைச்சராக இருந்ததால், 2014ல் LCS ஒப்பந்தத்தில் தனக்கு எந்தப் பங்கும் இல்லை என்று லத்தீஃப் முன்பு கூறியதாகக் கூறப்படுகிறது. அவர் அமைச்சராக இருந்தபோது தனது குடும்ப உறுப்பினர்கள் பாதுகாப்பு ஒப்பந்தங்களால் ஆதாயம் பெற்றதாகக் கூறப்படுவதையும் அவர் மறுத்தார்.

LCS திட்டமானது, RM9 பில்லியன் செலவில், கடற்படைக்காக ஆறு போர்க்கப்பல்களை நிர்மாணிப்பதை உள்ளடக்கியது. பொதுக் கணக்குக் குழு (PAC) கடந்த மாதம் அதன் கண்டுபிடிப்புகளை வெளியிட்டது, இதுவரை RM6.08 பில்லியன் வழங்கப்பட்டுள்ள போதிலும் கப்பல்கள் எதுவும் முடிக்கப்படவில்லை அல்லது வழங்கப்படவில்லை என்று கூறியது.

மெர்சிங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருக்கும் லத்தீஃப், 2018 டிசம்பரில் அம்னோவில் இருந்து விலகி, இரண்டு மாதங்களுக்குப் பிறகு பெர்சத்துவில் சேர்ந்தார். இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் நிர்வாகத்தில் அவரது தற்போதைய கேபினட் இலாகாவிற்கு முன்னதாக, அவர் மார்ச் 2020 இல், பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைமையிலான அரசாங்கத்தின் கீழ் அப்போதைய பிரதமர் முஹிடின் யாசினால் கிராமப்புற மேம்பாட்டு அமைச்சராக நியமிக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here