பள்ளி லாக்கர் நிறுவல் செப்டம்பர் இறுதிக்குள் நிறுவப்படும்; ராட்ஸி

தொடக்கப் பள்ளிகளில் முதல் கட்ட லாக்கர்கள் இரண்டு அமர்வுகள் இந்த மாத இறுதியில் நிறுவப்படும் என்று மூத்த கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் ராட்ஸி ஜிடின் தெரிவித்தார். அதிக எடையுள்ள பள்ளிப் பைகள் பிரச்சினைக்கு தீர்வு காணும் நோக்கில் இந்த முயற்சி செயல்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்றார்.

ஆரம்பமாக, முதல் கட்ட லாக்கர் அக்டோபர் மாதம் முதல் ஆண்டு மற்றும் இரண்டாம் ஆண்டு மாணவர்களுக்கு நிறுவப்படும் என்று அவர் இன்று மூத்த ஊடக ஆசிரியர்களுடனான சந்திப்பு அமர்வுக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

முதல் கட்ட லாக்கர்களை நிறுவும் பணியில் ஈடுபடும் பள்ளிகளின் இருப்பிடத்தை கல்வி அமைச்சகம் (MOE) இறுதி செய்யவில்லை என்றும், பின்னர் அறிவிக்கப்படும் என்றும் ராட்ஸி கூறினார்.

மார்ச் 6 அன்று, MOE, கனமான பள்ளிப் பைகள் பிரச்சினையைத் தீர்ப்பதற்கான ஏழு அணுகுமுறைகளில் ஒன்றாக, ஆரம்பப் பள்ளிகளில் லாக்கர்களை வழங்கும் என்று ராட்ஸி கூறினார்.

இது தொடர்பான பிரச்சினையில், அல்-குரான் மற்றும் ஃபர்து ஐன் (KAFA) வகுப்பு அமர்வுகளின் போது அந்தந்த பள்ளி சீருடைகளை அணிவதை ஒருங்கிணைக்க ஒப்புக்கொண்ட மாநில இஸ்லாமிய சமய இலாகாவிடமிருந்தும் அமைச்சகம் நேர்மறையான கருத்துக்களைப் பெற்றது.

KAFA பள்ளி அமர்வுகளில் கலந்து கொள்ள தேசிய பள்ளி சீருடைகள் பயன்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று கவுன்சில்கள் ஒப்புக்கொண்டன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here