வேலை மோசடியில் சிக்கிய மகன் உயிரிழந்ததால் மலேசிய பெற்றோர்கள் மனம் உடைந்தனர்

காணாமல் போன மகனைத் தேடுவதற்காக பேங்காக் சென்ற மலேசிய தம்பதியர், தாய்லாந்து-மியான்மர் எல்லையில் உள்ள மே சோட் மருத்துவமனையில் மே 11ஆம் தேதி உயிரிழந்ததைக் கண்டு மனம் உடைந்தனர்.

பேராக்கின் ஈப்போவைச் சேர்ந்த கோய் சீ காங் 50 மற்றும் அவரது மனைவி 45, தம்பதியரின் ஜான் ஃபெங் 23, வேலை மோசடிக்கு பலியாகியதைக் கண்டறிந்ததும் பேரழிவிற்கு ஆளாகினர். அவர் தென்கிழக்கு மியான்மரில் உள்ள மியாவாடிக்கு கடத்தப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது மற்றும் கும்பல் வேலை செய்ய கட்டாயப்படுத்தப்பட்டது.

தம்பதியினர் ஆகஸ்ட் 30 அன்று பேங்காக்கிற்குச் சென்றனர். அடுத்த நாள் தங்கள் மகனைச் சந்திப்பதற்காக மே சோட் செல்ல திட்டமிடப்பட்டனர். எனது மகன் உடல்நிலை சரியில்லாமல் மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருவதாக எங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. எனவே, அவரை சிகிச்சைக்காக மலேசியாவுக்கு அழைத்து வரலாம் என்ற நம்பிக்கையில் நானும் எனது மனைவியும் பேங்காக் சென்றோம்.

இருப்பினும், அவர் மே 11 ஆம் தேதி அதிகாலை 2 மணிக்கு இறந்துவிட்டார் என்று எங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. ஏப்ரல் 11 ஆம் தேதி மருத்துவமனையில் சிகிச்சைக்காக விட்டுச் செல்வதற்கு முன்பு என் மகன் தவறாகப் பயன்படுத்தப்பட்டதாக மருத்துவர் நம்பினார் என்று அவர் பெர்னாமாவை இங்கு சந்தித்தபோது கூறினார்.

அவரது மகன் போலியான பெயர் மற்றும் பாஸ்போர்ட் எண்ணின் கீழ் மருத்துவமனையின் ICU பிரிவில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதாக சீ காங் கூறினார். அவரது மகனின் போலி அடையாளம் காரணமாக, அவரது உடல்நிலை மற்றும் சிகிச்சை குறித்து விவாதிக்க தூதரகம் மற்றும் குடும்பத்தினரை மருத்துவமனை அணுக முடியவில்லை என்றார்.

மேலும் மருத்துவ சிகிச்சை இல்லாமல், அவர் ஒரு மாதம் கழித்து இறந்தார். அவரது எச்சம் சோன்புரி மாகாணத்தில் உள்ள சி ரச்சாவில் உள்ள கல்லறையில் அடக்கம் செய்யப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.  சீ காங், அவரது மனைவியும் தங்கள் மகனின் அஸ்தியை விரைவில் வீட்டிற்கு கொண்டு வருவார்கள் என்று நம்புவதாக கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், டிஎன்ஏ பரிசோதனை மற்றும் தகனத்திற்காக உடலைத் தோண்டி எடுப்பதற்கு இறப்புச் சான்றிதழைப் பெறுவதற்கு முன்பு, சுமார் RM40,000 நிலுவையில் உள்ள மருத்துவமனை கட்டணங்களைத் தீர்ப்பதற்காக மே மாதம் அவரது மகனின் அடக்கச் சேவைகளை ஏற்பாடு செய்த ஒரு அரசு சாரா அமைப்பு அவருக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

பேங்காங்கில் இருக்கும் தெருந்தும் சட்டமன்ற உறுப்பினர் சிம் சோன் சியாங்கின் உதவியுடன், வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 2) நிதி திரட்டும் பிரச்சாரம் தொடங்கப்பட்டது. சுமார் 22 மணி நேரத்தில், குடும்பத்தினர் தாராளமாக பொதுமக்களிடம் இருந்து RM50,000 வசூலித்துள்ளனர்.

குடும்பத்துடன் மே சோட்டிற்குச் சென்ற சிம், திங்கள்கிழமை (செப்டம்பர் 5) குடும்பத்தினர் மருத்துவமனை கட்டணங்களைத் தீர்ப்பார்கள் என்றும் இறப்புச் சான்றிதழைப் பெறுவார்கள் என்றும், சோன்புரியில் (பாங்காக்கிலிருந்து சுமார் 120 கிமீ தென்கிழக்கே) உள்ள சி ரச்சாவில் உள்ள புதைகுழியில் உடலைத் தோண்டி எடுக்க அனுமதி பெறுவார்கள் என்றும் கூறினார்.

வியாழன் (செப். 8) அன்று அஸ்தியை மலேசியாவிற்கு கொண்டு வருவோம் என்று நம்புகிறோம். எல்லாம் சுமூகமாக நடக்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று சிம் கூறினார். ஜான் ஃபெங், ஆசிரியர் கல்வி நிறுவனத்தின் (ஐபிஜி) இறுதியாண்டு மாணவர், சமூக ஊடகங்களில் தான் சந்தித்த நண்பரைச் சந்திக்க ஜனவரி 19 அன்று விடுமுறைக்காக பேங்காக் சென்றார்.

ஜான் ஃபெங் பிப்ரவரி 5 அன்று தனது தாயின் பிறந்தநாளைக் கொண்டாட வீடு திரும்புவதாக உறுதியளித்தார். இருப்பினும், அவர் வரவில்லை. இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு, அவரது தந்தை காணவில்லை என்று புகார் அளித்தார். மார்ச் 31 அன்று, ஜான் ஃபெங் தனது பெற்றோரை அழைத்து, தான் தக் மாகாணத்தில் உள்ள மே சோட்டில் இருப்பதாகவும், மருத்துவ சிகிச்சைக்காக அவருக்கு 80,000 ரிங்கிட் தேவைப்படுவதாகவும் தெரிவித்தார்.

உரையாடலின் போது, ​​நாங்கள் அசாதாரணமான ஒன்றைக் கவனித்தோம். அவர் கண்காணிக்கப்பட்டு அச்சுறுத்தப்பட்டதாக நாங்கள் நம்பினோம். அவர் வழக்கத்திற்கு மாறாக அமைதியாக இருந்தார். அவர் வீடு திரும்ப முடியாமல் போனதற்கு மன்னிப்பும் கேட்டார். அவர் ஒரு வருடம் கழித்து வீடு திரும்புவதாக உறுதியளித்தார்.  தொலைபேசி உரையாடலுக்குப் பிறகு, அவர் தனது மகன் வேலை மோசடியில் பாதிக்கப்பட்டார் என்று நம்பினார். ஏப்ரல் 2 அன்று போலீசில் புகார் செய்தார்.

லாபகரமான வெளிநாட்டு வேலை வாய்ப்புகளுக்கு பலியாக வேண்டாம் என்று வேலை தேடுபவர்களுக்கு அவர் அறிவுறுத்தினார். எனது மகனின் மரணத்தை நாங்கள் ஏற்றுக்கொண்டோம். அவரது மரணம் அனைத்து இளம் வேலை தேடுபவர்களுக்கும் பாடம் கற்பிக்கும் என்று நம்புகிறேன். அவரது மரணம் கடைசியாக இருக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here