குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரியை மோதி கொன்ற ஆடவர் கைது

சுங்கைப்பட்டாணி வடக்கு-தெற்கு நெடுஞ்சாலையின் (பிளஸ்) கிலோமீட்டர் 83.4 இல் நேற்று குடிவரவுத் திணைக்கள அதிகாரி ஒருவரை மோதிக் கொன்ற சம்பவத்தில் தொடர்புடையதாகக் கருதப்படும் புரோட்டான் வைரா ஏரோபேக் ஓட்டுநர் இன்று முதல் நான்கு நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டார்.

27 வயதான இந்தோனேசிய நபரான சந்தேக நபருக்கு எதிரான விளக்கமறியலில், போலீசாரின் விண்ணப்பத்தைப் பெற்ற பின்னர் நீதிபதி நோர் ஃபஸ்லினா மூசாவினால் உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டது.

முன்னதாக, கைவிலங்கிடப்பட்ட சந்தேக நபர் சுமார் ஒரு மணி நேரத்திற்குப் பிறகு அவருக்கு எதிரான விளக்கமறியலில் வைக்கும் விண்ணப்ப செயல்முறை முடிவதற்குள், காவல்துறையினருடன் காலை 9 மணிக்கு நீதிமன்றத்திற்கு வந்ததைக் காண முடிந்தது.

நேற்று காலை 9.30 மணியளவில் இடம்பெற்ற இச்சம்பவத்தில், குடிநுழைவு பிரதி உதவிப் பணிப்பாளர் முஹம்மது நிஸாம் சம்சுதீன் (46) என்பவர் மோட்டார் சைக்கிளில் சென்று கொண்டிருந்த போது, ​​அவசர பாதையில் விழுந்து கார் மோதியதில் தலையில் பலத்த காயம் அடைந்து சம்பவ இடத்திலேயே உயிரிழந்துள்ளார்.

முஹம்மது நிஜாமின் மோட்டார் சைக்கிள் மீது மோதுவதைத் தவிர்க்க நேரமில்லாத அவரது நண்பரும், குடிவரவுத் துறையின் மூத்த துணை உதவி இயக்குநருமான ஜைலி நிஜாம் முஹம்மது 43, அவரது வலது காலை உடைத்துவிட்டார்.

அதைத் தொடர்ந்து, குருன் டோல் பிளாசாவில் உள்ள குளோஸ்டு சர்க்யூட் கேமரா (சிசிடிவி) காட்சிகள் மூலம் TAC 5688 பதிவு எண் கொண்ட புரோட்டான் வைரா ஏரோபேக்கை போலீசார் கண்டுபிடித்தனர்.

மேலதிக விசாரணையில் சிசிடிவியில் பதிவாகியிருந்த வெள்ளி நிற வாகனத்தின் ஓட்டுநர் முஹம்மது நிஜாமின் உயிரைப் பறித்த விபத்தில் சிக்கிய பின்னர் தப்பிச் சென்றது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

இதற்கிடையில், நேற்று மாலை 6.30 மணியளவில் கோலாமுடா மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் புலனாய்வு மற்றும் போக்குவரத்து அமலாக்கப் பிரிவில் சரணடைந்த பின்னர் சந்தேக நபர் போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டதாக கோலாமுடா மாவட்ட காவல்துறை தலைமை உதவி ஆணையர் ஜைதி சே ஹாசன் தெரிவித்தார்.

முதற்கட்ட விசாரணையின் விளைவாக, சந்தேக நபர், தான் அடிக்கப்படுவோமோ என்ற பயத்தினாலும், சரியான சாரதி அனுமதிப்பத்திரம் இல்லாத காரணத்தினாலும் தான் ஓட நேர்ந்ததாகக் கூறியுள்ளார்.

விபத்தில் சிக்கியதால் பயந்துபோன சந்தேக நபர் தொடர்ந்து தான் ஓட்டி வந்த வாகனத்தை முடுக்கிவிட்டு போக்கோக் சேனாவில் வீடு திரும்பினார். வாகனப் பதிவு எண்ணைச் சரிபார்த்ததில், சந்தேக நபர் ஓட்டிச் சென்ற கார் கோலாலம்பூரில் இருக்கும் அவரது மைத்துனருக்குச் சொந்தமானது என்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்று அவர் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 41(1) இன் படி விசாரணையில் உதவுவதற்காக சந்தேக நபர் இப்போது விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாக ஜைடி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here