திருமணமான பெண்ணை கவர்ந்திழுக்கும் குற்றத்தை அரசியலமைப்புக்கு முரணானதாக அறிவிக்க வேண்டும் என்று முன்னாள் போலீஸ்காரர் மனு

தகாத உறவில் ஈடுபடும் நோக்கத்தில் திருமணமான பெண்ணை கவர்ந்திழுக்கும் குற்றம் அரசியல் சாசனத்திற்கு எதிரானது என்று அறிவிக்கக் கோரி முன்னாள் போலீஸ்காரர் ஒருவர் மனு தாக்கல் செய்துள்ளார்.

 குற்றவியல் சட்டத்தின் 498வது பிரிவின் கீழ் உள்ள விதி, கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் 5(1) மற்றும் 8(1) பிரிவுகளை மீறுவதாக அஸ்ரி அவாங் கூறினார்.

ஜூலை மாதம் சிரம்பானில் உள்ள உயர் நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட ஒரு தொடக்க சம்மனில், இந்த குற்றம் தனது தனிப்பட்ட சுதந்திரத்தை பறித்ததாகவும், அது ஆண்களுக்கு எதிராக மட்டுமே பாகுபாடு காட்டுவதாகவும் கூறினார்.

31 வயதான அஸ்ரி, சுதந்திரத்திற்கு முந்தைய சட்டமாக இருந்ததால், இந்த விதியை அரசியல் சாசனத்திற்கு எதிரானது அல்லது பிரிவுகள் 162(7) மற்றும் 162(8) ஆகியவற்றின் கீழ் அனுமதிக்கப்பட்ட பிரிவை மாற்றியமைக்க வேண்டும் என்று நீதிமன்றம் விரும்புகிறது.

எவ்வாறாயினும், பிரதிவாதியாக பெயரிடப்பட்டுள்ள அரசாங்கம், இந்த விவகாரம் தகுதிவாய்ந்த நீதிமன்றத்தால் தீர்மானிக்கப்பட்டதன் அடிப்படையில் வழக்கை நிறுத்த விண்ணப்பித்துள்ளது.

அஸ்ரியின் வழக்கறிஞர் பி.புருஷோத்தமன் வேலைநிறுத்தம் செய்த விண்ணப்பத்திற்கு பதிலளிக்க தனது வாடிக்கையாளர் பிரமாணப் பத்திரம் தாக்கல் செய்வார் என்றார். நவம்பர் 3, 2019 அன்று கோல தெரெங்கானு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் அஸ்ரி மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

இந்த ஆண்டு மார்ச் 6 அன்று, மாஜிஸ்திரேட் அவருக்கு ஆறு மாத சிறைத்தண்டனையும் RM3,500 அபராதமும் விதித்தார். எனினும், உயர்நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில் தண்டனை நிறுத்தி வைக்கப்பட்டுள்ளது.

நவம்பர் 25, 2016 மற்றும் ஜூன் 17, 2018 க்கு இடையில் அவர் கோல தெரெங்கானுவில் குற்றத்தைச் செய்தார். கோலா தெரெங்கானு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் நடந்த விசாரணையின் போது, ​​அஸ்ரி குற்றத்தின் அரசியலமைப்புச் சட்டத்தை உயர் நீதிமன்றத்திற்கு அனுப்ப ஒரு விண்ணப்பம் செய்தார். மனுவை மாஜிஸ்திரேட் தள்ளுபடி செய்தார்.

இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 25 அன்று, அவர் மாஜிஸ்திரேட்டின் முடிவுக்கு எதிராக கோல தெரெங்கானு உயர் நீதிமன்றத்தில் மறு சீராய்வு மனு தாக்கல் செய்தார். மே 9 அன்று, உயர் நீதிமன்றம் விண்ணப்பத்தை நிராகரித்தது, மேலும் அஸ்ரி மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here