186,346 மலேசியர்கள் வெளிநாட்டிற்கு செல்ல முடியாமல் IRB தடுப்புப்பட்டியலிட்டது

ஜூலை 2022 நிலவரப்படி வருமான வரி, ரியல் எஸ்டேட் வரி அல்லது RM12.9 பில்லியனை உள்ளடக்கிய கார்ப்பரேட் வரியைச் செலுத்தத் தவறியதற்காக மொத்தம் 186,346 நபர்கள் அனைத்துலக பயணங்களில் இருந்து தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளனர் என்று உத்துசான் மலேசியா தெரிவித்துள்ளது.

உள்நாட்டு வருவாய் வாரியத்தின் (IRB) CEO அலுவலகத்தின் இயக்குநர் ரஞ்சீத் கவுரின் கூற்றுப்படி, வருமான வரிச் சட்டத்தின் (ACP) பிரிவு 104 மற்றும் 75A இன் கீழ் அரசாங்கத்திற்கு வரி செலுத்தத் தவறினால், 1967 மற்றும் உண்மையான சொத்து ஆதாய வரி சட்டம் (ACKHT) 1976 இன் பிரிவு 22 இன் படி  தனிநபர்கள் நாட்டை விட்டு வெளியேறுவதைத் தடுக்க IRB க்கு அதிகாரம் உள்ளது.

ABC 1967 இன் பிரிவு 75A அல்லது துணைப் பத்தி 5(1A) மற்றும் 5(4) அட்டவணை 1 இன் கீழ் பொறுப்பான நிறுவன வரியைச் செலுத்தாமல் மலேசியாவை விட்டு வெளியேற முயற்சிக்கும் எந்தவொரு நிறுவனத்தின் இயக்குநர்கள் மீதும் இந்த நடவடிக்கை விதிக்கப்படலாம். ACKHT 1967 என்று அவர் மேற்கோள் காட்டினார்.

பயணக் கட்டுப்பாடுகள் குறித்த அறிவிப்பு வரி செலுத்துவோரின் கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்ட முகவரிக்கு சமீபத்திய பதிவு செய்யப்பட்ட வரித் தரவு மற்றும் பதிவு செய்யப்பட்ட மின்னஞ்சல் மூலம் அனுப்பப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here