நஜிப்புக்கு வழக்கமான மருந்தைக் வழங்குங்கள் என்கிறார் ஜைட்

முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக் கோலாலம்பூர் மருத்துவமனையில் தொடர்ந்து சிகிச்சை பெற்று வருவதால் அவருக்கு வழக்கமான ரத்த அழுத்த மருந்தை வழங்குமாறு மூத்த வழக்கறிஞர் ஜெய்த் இப்ராஹிம் சுகாதார அமைச்சகத்தை வலியுறுத்தியுள்ளார். முகநூலில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு வீடியோவில், நஜிப் தனது நோய்க்கு சிறந்த மருந்தைப் பெறுவதை சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் உறுதி செய்வார் என்று நம்புவதாக ஜைட் கூறினார்.

முன்னாள் பிரதமருக்கு அவர் சாப்பிடும் வழக்கமான மருந்தை கொடுக்க முடியாது என்று சொல்லாதீர்கள்? அவருக்கு ஜெனரிக் மருந்து கொடுக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை. நாம் அவருக்கு கொஞ்சம் சிறப்பு சிகிச்சை அளித்தாலும், அதில் என்ன தவறு? இது அசாதாரணமானது அல்ல (சிகிச்சை).

அனைவருக்கும், கைதிகளுக்கும் கூட நாம் நியாயமாக இருக்க வேண்டும், குறிப்பாக கைதி முன்னாள் பிரதமராக இருந்தால். அவரும் மக்களுக்குச் சேவை செய்திருக்கிறார் என்று சுருக்கமாக நஜிப்பின் சட்டக் குழுவின் ஒரு பகுதியாக இருந்த ஜைட் தனது இறுதி SRC இன்டர்நேஷனல் மேல்முறையீட்டில் கூறினார்.

நஜிப்பின் 1MDB விசாரணை KL உயர்நீதிமன்றத்தில் நேற்று முன் தினம் பெக்கான் MP கோலாலம்பூர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டதை அடுத்து ஒத்திவைக்கப்பட்டது. முன்னாள் பிரதமர் இரத்த அழுத்தம் “ஏற்றத்தாழ்வுகளை” அனுபவித்து வருவதாகவும், அதற்கான காரணத்தை மருத்துவர்கள் இன்னும் கண்டறியவில்லை என்றும் அவரது வழக்கறிஞர் ஷஃபி அப்துல்லா நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

நாளின் பிற்பகுதியில், கைரி ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், நஜிப்பிற்கு HKL மூலம் ஒரு பொதுவான உயர் இரத்த அழுத்த மருந்து கொடுக்கப்பட்டது என்று கூறினார். அவர் முன்பு எடுத்துக் கொண்ட அளவு அப்படியே இருந்தது. நஜிப் தனது மருந்துகளை தனியார் மருத்துவமனையில் இருந்து பெற்றுக் கொள்வதாகவும், ஆனால் அரசு மருத்துவமனைகள் கொடுத்த ஜெனரிக் மருந்துதான் கொடுக்கப்பட்டதாகவும் கைரி கூறினார். நஜிப் எஸ்ஆர்சி வழக்கில் ஃபெடரல் கோர்ட் அவரது தண்டனையை உறுதி செய்ததையடுத்து, 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவித்து வருகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here