மலேசியாவுக்குள் நுழைவதற்கு RM2,000 முதல் RM4,500 வரை செலுத்திய சட்டவிரோத குடியேறிகள் 49 பேர் கைது

கோல லங்காட்:  சிலாங்கூர் ரோந்துப் பணியின் Op Nyah 1  நடவடிக்கையின் போது 5 வயது சிறுமி உட்பட மொத்தம் 49 சட்டவிரோத குடியேறிகள் (PATI) நேற்று Semenyih General Operations Forces (PGA) 4வது பட்டாலியனால் கைது செய்யப்பட்டனர்.

நள்ளிரவு 12.30 மணியளவில் ரோந்துப் பணியில் ஈடுபட்டபோது மோரிப், லாங் பீச் பகுதியில் உள்ள சதுப்பு நிலத்தில் கைது செய்யப்பட்ட சிறுமி உட்பட 11 இந்தோனேசிய சட்டவிரோத குடியேறிகள் கைது செய்யப்பட்டதாக கோல லங்காட் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைமைக் கண்காணிப்பாளர் அஹ்மத் ரித்வான் முகமது நார் @ சலே தெரிவித்தார்.

அவர்கள் அனைவரும் சரியான அடையாள ஆவணங்களைக் காட்டத் தவறியதை மதிப்பாய்வு கண்டறிந்துள்ளது.

விசாரணையின் முடிவுகள், 41 இந்தோனேசிய மற்றும் பங்களாதேஷ் குடிமக்கள் செல்லுபடியாகும் அடையாள ஆவணங்களை முன்வைக்கத் தவறியதற்காக கைது செய்யப்பட்ட பந்திங் பகுதியில் உள்ள ஒரு போர்டிங் ஹவுஸில் சோதனை மற்றும் கைதுக்கு வழிவகுத்தது.

முதற்கட்ட விசாரணையில், அந்த வீட்டில் இருந்த மூன்று இந்தோனேசிய ஆண்கள், அறிவிக்கப்படாத பாதையில் மலேசியாவுக்குள் தங்கள் பயணத்தை நிர்வகித்த கும்பலின் தலைவர்கள் என்று நம்பப்படுகிறது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள அனைத்து சட்டவிரோத வெளிநாட்டினரும் 5 முதல் 50 வயதுக்கு இடைப்பட்டவர்கள் என்றும், நாட்டிற்குள் நுழைவதற்கு RM2,000 முதல் RM4,500 வரை செலுத்தியதாக நம்பப்படுகிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

கேள்விக்குரிய PATI பல்வேறு துறைகளில், குறிப்பாக பகாங், கோலாலம்பூர் மற்றும் சிலாங்கூரைச் சுற்றியுள்ள பண்ணைகள் மற்றும் கட்டுமானங்களில் வேலை செய்வதாக நம்பப்படுகிறது.

அவரது குடியிருப்பு சட்டவிரோத வெளிநாட்டினர் தங்குமிடமாக மாற்றப்பட்டுள்ளதால், தங்கும் விடுதியின் உரிமையாளர் மீதும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று அவர் விளக்கினார்.

கைது செய்யப்பட்ட அனைவரும் மேலதிக நடவடிக்கைக்காக பந்திங் காவல் நிலையத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டனர். மேலும் இந்த வழக்கு மனித கடத்தல் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டம் 2007 (ATIPSOM) மற்றும் குடியேற்றச் சட்டம் 1959/63 ஆகியவற்றின் படி விசாரிக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here