அமைச்சரவை இன்று GE15 தேதியை விவாதித்தது

 15ஆவது பொதுத் தேர்தல் தேதி (GE15) என்பது இன்றைய அமைச்சர்கள் கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்பட்ட தலைப்புகளில் ஒன்றாக இருந்தது, மேலும் வெள்ளத்திற்கு தயார்படுத்துவது குறித்து கவனம் செலுத்தப்பட்டது. மத்திய பிரதேச அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஷாஹிதான் காசிம் இந்த விஷயத்தை உறுதிப்படுத்தினார் ஆனால் மேலும் கருத்து தெரிவிக்க மறுத்துவிட்டார். ஏனெனில், நாடாளுமன்றம் கலைப்பு மற்றும் தேர்தல் தொடர்பான விவகாரங்கள் பிரதமரின் அதிகார வரம்பிற்கு உட்பட்டவை என்று அவர் கூறினார்.

பல்வேறு பிரச்சினைகளை உள்ளடக்கிய விவாதம் குறித்து பேசப்பட்டது. வரும் அக்டோபர், நவம்பர் மற்றும் டிசம்பர் மாதங்களில் வெள்ளம் ஏற்படுவதைச் சமாளிப்பதற்கான முன்னேற்பாடுகள் குறித்து நாங்கள் விரிவாக விவாதித்தோம் என்று அவர் கூறினார். கடந்த திங்கட்கிழமை பிரதமர், டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், GE15ஐ நடத்துவதற்கான முன்மொழிவு இன்றைய அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்றார்.

GE15 எப்போது நடத்தப்பட வேண்டும் என்பது குறித்து அனைத்து தரப்பினரின் கருத்துக்களையும் பிரதமர் கொண்டு வருவார் என்றும் ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன. மக்களவையில் எந்த அரசியல் கட்சியும் மூன்றில் இரண்டு பங்கு இடங்களைப் பெறாத முந்தைய GEக்குப் பிறகு இரண்டு அரசாங்க மாற்றங்கள் ஏற்பட்ட பின்னர் GE15 ஐ நிறைவேற்ற அனுமதிக்கும் வகையில் பாராளுமன்றத்தைக் கலைக்குமாறு பல்வேறு கட்சிகளால் பிரதமருக்கு முன்னர் அழுத்தம் கொடுக்கப்பட்டது.

கடந்த சனிக்கிழமை, பாரிசான் நேஷனல் (BN) தலைவர், டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி, இந்த ஆண்டு GE15 நடத்தப்பட்டால், வெள்ளம் மற்றும் கனமழையைத் தாங்க BN தயாராக இருப்பதாகக் கூறினார். UMNO இன் தலைவராகவும் இருக்கும் அவர், GE15 க்கு கட்சி உறுப்பினர்கள் கொடுத்த சமிக்ஞையை எதிர்காலத்தில் தெளிவாகவும் உண்மையானதாகவும் விவரித்தார்.

மறுபுறம், PAS, GE15 இந்த ஆண்டு நடைபெறுவதற்கு ஏற்றதல்ல என்ற அதன் முந்தைய நிலைப்பாட்டில் உள்ளது. துணைத் தலைவர் டத்தோ இட்ரிஸ் அஹ்மட் கூறுகையில், இந்தக் கருத்து நீண்ட காலமாக குரல் கொடுக்கப்பட்டு வருகிறது. இந்த விவகாரம் மீண்டும் வந்தால் புதன்கிழமை நடைபெறும் அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் மீண்டும் எழுப்பப்படும். இதற்கிடையில், அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் ஆதாம் பாபா இந்த விஷயத்தில்  தெளிவான பதிலை அளிக்கவில்லை. ஆனால் அமைச்சரவைக் கூட்டத்தின் முடிவுகள் குறித்து பிரதமர் அறிவிப்பார் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here