பங் மொக்தார் ராடின் மற்றும் அவரது மனைவி ஜிஸி ஊழல் வழக்கை நிறுத்த உயர்நீதிமன்றம் அனுமதித்தது

சபா அம்னோ தலைவர் பங் மொக்தார் ராடின் மற்றும் அவரது மனைவி ஜிஸி இசெட்டே ஆகியோர் மீதான 2.8 மில்லியன் ரிங்கிட் ஊழல் வழக்கு விசாரணையை இங்குள்ள உயர் நீதிமன்றம் நிறுத்தி வைத்துள்ளது. அவர்கள் மீது சுமத்தப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகளுக்கு பதிலளிக்க வேண்டும் என்ற கீழ் நீதிமன்ற உத்தரவை மறுபரிசீலனை செய்வதற்கான விண்ணப்பம் நிலுவையில் உள்ளது.

துணை அரசு வக்கீல் ஃபரிட்ஸ் கோஹிம் அப்துல்லா தம்பதியினரின் விசாரணையை நிறுத்தி வைப்பதற்கு அரசு தரப்பு ஆட்சேபனை தெரிவிக்காது என்று கூறியதையடுத்து நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செக்வேரா இந்த உத்தரவை வழங்கினார். தம்பதியர் சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் எம் ஆதிமூலன், குமரேந்திரன் ஆகியோர் ஆஜராகி வாதாடினர். இன்று முதலில் விசாரணைக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டது, தம்பதியினர் தங்கள் தற்காப்பு வாதத்தை முன்வைப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டது.

கினாபடங்கான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரும் சபா துணை முதல்வருமான பங், மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 17(a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். அதே சமயம் ஜிஸி பிரிவு 28(1)(c) இன் கீழ் குற்றச்சாட்டை எதிர்கொள்கிறார்.  இந்த மாத தொடக்கத்தில், செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் அவர்கள் குற்றச்சாட்டுகளுக்கு தங்கள் வாதத்தை சமர்ப்பிக்க உத்தரவிட்டது.

ஜூன் 2015 இல் பொது மியூச்சுவல் யூனிட் அறக்கட்டளைகளில் ஃபெல்க்ராவின் RM150 மில்லியன் முதலீட்டிற்கு ஃபெல்க்ராவின் ஒப்புதலைப் பெறுவதற்கு திருப்திகரமாக RM2.2 மில்லியன் மற்றும் RM262,500 லஞ்சம் பெற்றதாக பங் மீது இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன. பொருள் நேரத்தில் அவர் Felcra இன் தலைவராக இருந்தார்.

இந்த விஷயத்தில் தனது கணவருக்கு உதவியதாக Zizie மூன்று குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார். தம்பதியினர் மனு தாக்கல் செய்தனர், உயர் நீதிமன்றத்தில் தங்கள் தற்காப்புக்குள் நுழையுமாறு உத்தரவிட்ட செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தின் உத்தரவை மறுபரிசீலனை செய்யுமாறு கேட்டுக் கொண்டனர்.

இரண்டு முக்கிய அரசு தரப்பு சாட்சிகள் – மத்தி அப்துல் ஹமீத் மற்றும் நோர்ஹைலி அஹ்மத் மொக்தார் – விரோத சாட்சிகளாக கருதப்பட்டதாகவும், “இது அமர்வு நீதிபதியின் கண்டுபிடிப்புகளுக்கு முரணானது” என்றும் அவர்கள் கூறுகின்றனர். செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி ரோசினா அயோப் செப்டம்பர் 2 அன்று மதியும் நோர்ஹைலியும் MACC க்கு அளித்த வாக்குமூலங்கள் நீதிமன்றத்தில் தங்கள் சாட்சியங்களுக்கு முரணாக இருப்பதை அறிந்ததாகவும்  ஒப்புக்கொண்டார்.

சரியான பரிசீலனைக்குப் பிறகு, அவர்கள் அளித்த ஆதாரங்களின் மற்ற பகுதிகளை நான் ஏற்றுக்கொண்டேன் என்று அவர் கூறினார், மற்ற சாட்சிகளின் சாட்சியங்களை நீதிமன்றம் கருத்தில் கொண்டது. மதி மற்றும் நோர்ஹைலி உட்பட 30 அரசு தரப்பு சாட்சிகள் சாட்சியமளித்தனர்.

இந்த தடை உத்தரவை கவனத்தில் கொண்டதாக செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் கூறியது, ரோசினா விசாரணையை வேறு தேதிக்கு ஒத்திவைத்தார். தம்பதியினர் வழக்குத் தொடரவும், தற்காப்பு வாதத்திற்காகவும் செப்டம்பர் 26 ஆம் தேதியை அவர் குறிப்பிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here