லஞ்சம் வாங்கியதாக பேராக் மூத்த குடிநுழைவு அதிகாரிகள் இருவருக்கு 3 ஆண்டுகள் சிறை

ஈப்போ: பேராக் குடிநுழைவுத் துறையின் முன்னாள் இயக்குநர் மற்றும் அதன் முன்னாள் வழக்குப் பிரிவுத் தலைவர் ஆகியோர் ஏழு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு லஞ்சம் கேட்டு வாங்கியது தொடர்பில் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டதையடுத்து, தலா 3 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் RM85,000 அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது.

நீதிபதி எஸ். இந்திரா நேரு, மாதந்தோறும் RM10,000 லஞ்சம் கேட்டதற்காக ஜூல்ஹரின் யாஹ்யா 50, மற்றும் ஜைதி டாலி 54, ஆகியோருக்கு 10 மாத சிறைத் தண்டனை மற்றும் RM50,000 அபராதம் விதித்தார். ரிம7,000 லஞ்சம் பெற்ற இரண்டு குற்றங்களுக்காக, எட்டு மாத சிறைக்குப் பதிலாக அவர்களுக்கு மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத் தண்டனையும், ரிம35,000 அபராதமும் விதித்து நீதிபதி தீர்ப்பளித்தார்.

இன்று முதல் அனைத்து தண்டனைகளையும் ஒரே நேரத்தில் இயக்க நீதிபதி உத்தரவிட்டதுடன், உயர்நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு நிலுவையில் உள்ள சிறைத் தண்டனையை நிறைவேற்ற தடை கோரி இருவரின் விண்ணப்பங்களையும் அனுமதித்தார். புசாட் பண்டார் ஶ்ரீ  மஞ்சோங்கில் உள்ள ஒரு பொழுதுபோக்கு மையத்தில் ஆய்வுகள் மற்றும் சோதனைகள் நடத்தப்படாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக தூண்டுதலாக ஒரு Nga Chee Jiek இலிருந்து ஒவ்வொரு மாதமும் RM10,000 லஞ்சம் கேட்கும் பொதுவான நோக்கத்துடன் Zulhairin மற்றும் Zaidi மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

நவம்பர் 5, 2015 அன்று இரவு 9 மணியளவில் மேரு பள்ளத்தாக்கு கோல்ஃப் & கன்ட்ரி கிளப் கிளப் ஹவுஸில் குற்றங்கள் செய்யப்பட்டன. Zulhairin பேராக் குடிநுழைவு இயக்குநராக, அதே பொழுதுபோக்கு மையத்தில் ஆய்வுகள் மற்றும் சோதனைகள் எதுவும் நடத்தப்படாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்ய தூண்டுதலாக Zaidi மூலம் Nga விடம் இருந்து RM7,000 லஞ்சம் பெற்றதாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. நவம்பர் 12, 2015 அன்று நள்ளிரவு 12.05 மணியளவில் இங்குள்ள மேரு ஜெயாவில் உள்ள நாக் நாக் உணவகத்தில் இக்குற்றம் செய்யப்பட்டது.

பேராக் குடிநுழைவு வழக்குப் பிரிவுத் தலைவரான Zaidi, அதே பொழுதுபோக்கு மையத்தில் ஆய்வுகள் மற்றும் சோதனைகள் எதுவும் நடத்தப்படாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்ய தூண்டுதலாக Nga விலிருந்து தனக்காகவும் பேராக் குடிவரவு இயக்குநருக்காகவும் RM7,000 லஞ்சம் பெற்றதாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. நவம்பர் 11, 2015 அன்று இரவு 9.55 மணியளவில் மேரு பள்ளத்தாக்கு கோல்ஃப் & கன்ட்ரி கிளப்பின் கார் பார்க்கிங்கில் இந்த குற்றம் செய்யப்பட்டது.

அரசுத் தரப்பில் துணை அரசு வழக்கறிஞர் மசியா மன்சோர் ஆஜராகி, வழக்கறிஞர் முகமட் பஹாருதீன் அஹ்மத் காசிம் ஜுல்ஹரின் சார்பாகவும், வழக்குரைஞர்கள் ஜம்ரி இட்ரஸ் மற்றும் முகமட் ஃபட்லி ஹாஷிம் ஜைதி சார்பாகவும் ஆஜராகினர்.

முன்னதாக, அவர்கள் முதல் முறையாக குற்றவாளிகள் மற்றும் விசாரணை முழுவதும் ஒத்துழைத்தவர்கள் மற்றும் ஆதரவளிக்க குடும்பங்கள் இருந்ததால், அவர்களின் வாடிக்கையாளர்களுக்கு குறைவான தண்டனை வழங்கப்பட வேண்டும் என்று பாதுகாப்பு தரப்பு வேண்டுகோள் விடுத்தது. எவ்வாறாயினும், சமூகத்தில் ஊழல் புற்றுநோயாக மாறுவதைத் தடுக்க அரசு ஊழியர்களுக்கு ஒரு தடையாக செயல்பட நீதிமன்றம் கடுமையான தண்டனையை விதிக்க வேண்டும் என்று மசியா கோரிக்கை விடுத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here