வெள்ள காலத்திற்கு பிறகு GE15 நடத்துவதே சிறந்தது என்கிறார் துன் மகாதீர்

புத்ராஜெயா: முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட்  வாக்களிக்கச் செல்லும் மக்களுக்கு விரும்பத்தகாத சம்பவங்களைத் தவிர்க்க, வரும் வெள்ளக் காலத்திற்குப் பிறகு 15ஆவது பொதுத் தேர்தலை (ஜிஇ15) நடத்த வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்துள்ளார். பாதுகாப்புக் கவலைகளைத் தவிர, வெள்ளம் வாக்காளர்களின் நடமாட்டத்தையும் சிக்கலாக்கும் என்று டாக்டர் மகாதீர் கூறினார்.

பேரழிவு, வெள்ளம் அல்லது புயல் காலங்களில் அல்லாமல், நிலைமை இயல்பானதாக இருக்கும் போது (வாக்கெடுப்புக்கு) பொருத்தமான நேரம். வெள்ளக் காலங்களில், இயக்கங்கள் தடைபடுவது மட்டுமின்றி, பேரிடர்களால் காயங்கள் அல்லது உயிரிழப்புகள் ஏற்படும் அபாயமும் இருக்கும்.

இதனால்தான் வெள்ளக் காலம் தேர்தலை நடத்துவதற்கான சரியான நேரம் அல்ல என்று அவர் GE15 க்கு அழைப்பதற்கு பொருத்தமான நேரத்தைக் கேட்டபோது கூறினார். GE15 வெள்ளப் பருவத்திற்கு வெளியே நடத்தப்பட்டால் போட்டியிடும் கட்சிகளும் முழுமையான தயாரிப்புகளைச் செய்ய முடியும் என்றார்.

GE15க்கான அதன் வேட்பாளர்களை Gerakan Tanah Air (GTA) முடிவு செய்யவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். GTA வின் பதிவு குறித்து கேட்டதற்கு, அதன் ப்ரோ டெம் தலைவர் டாக்டர் மகாதீர், கட்சியின் விண்ணப்பத்தை சமர்ப்பித்த ஒரு மாதத்திற்குள் சங்கங்களின் பதிவாளர் (RoS) தனது பதிலை அளிப்பார் என்றார்.

இந்த ஆண்டு செப்டம்பர் 6 ஆம் தேதி, GTA ப்ரோ டெம் கமிட்டி RoS Mohd Navardi Saad ஐ சந்தித்து தொடர்புடைய ஆவணங்களை ஒப்படைத்து அதன் பதிவு குறித்து விவாதித்தது. ஆகஸ்ட் 4 இல் உருவாக்கப்பட்ட ஜிடிஏ, பெஜுவாங், பார்ட்டி பூமிபுத்ரா பெர்காசா மலேசியா (புத்ரா), பாரிசான் ஜெமா இஸ்லாமியா சே-மலேசியா (பெர்ஜாசா) மற்றும் பார்ட்டி பெரிகாத்தான் இந்தியா முஸ்லிம் நேஷனல் (இமான்) ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here