முஹிடினின் பிரதமர் மீதான தாக்குதல் GE15 நெருங்கி விட்டதாக பொருள் என்கிறார் ஆய்வாளர்

இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோபின் அமைச்சரவையை பெரிகாத்தான் நேஷனல்  பகிரங்கமாக கண்டித்திருப்பது, பொதுத் தேர்தல் நெருங்கிவிட்டதாக ஒரு அரசியல் ஆய்வாளரை கணிக்கத் தூண்டியுள்ளது. அகாடமி நுசாந்தராவைச் சேர்ந்த அஸ்மி ஹாசன், குறிப்பாக பொருளாதாரக் கொள்கைகள் மீதான வெளிப்படையான தாக்குதல் அசாதாரணமானது என்றார்.

PN மற்றும் தேசிய முன்னணி இடையேயான சண்டையைப் போலல்லாமல், இதுபோன்ற சிக்கல்கள் பெரிய பிரச்சினையாக உருவாகும் என்று கூறினார். PN தலைவர் முஹிடின் யாசின், இஸ்மாயிலுக்கு பகிரங்கமாக அறிவுரை கூறுவதில், தற்போதைய நிர்வாகம் திறமையற்றது என்று மறைமுகமாகத் தெரிவித்துள்ளார்.

முஹிடின் அதிக வாக்காளர்களை தன் பக்கம் ஈர்க்க முயற்சிக்கிறார் மற்றும் முன்கூட்டியே தேர்தலுக்கு அழுத்தம் கொடுக்கிறார் என்று அவர் கூறினார். இதன் பொருள் GE15 மிகவும் நெருக்கமாக உள்ளது. இஸ்மாயில் கட்சியின் துணைத் தலைவராக இருப்பதால், அம்னோவில் முஹிடினின் வெளிப்பாட்டையும் அஸ்மி பார்க்கிறார்.

தான் தலைமை வகிக்கும் தேசிய மீட்புக் குழுவின் பரிந்துரைகள் பின்பற்றப்படவில்லை என்று முஹிடின் கூறியபோது, ​​இஸ்மாயில் மற்றும் அம்னோ இருவரையும் கடினமான இடத்தில் நிறுத்துவதாக அவர் கூறினார். பொருளாதாரம் நல்ல நிலையில் இல்லாததால் இஸ்மாயிலுக்கும் அம்னோவுக்கும் தங்களைத் தற்காத்துக் கொள்வது கடினமாக இருக்கிறது என்று அஸ்மி கூறினார்.

நேற்று, சபை 95 பரிந்துரைகளை அமைச்சரவைக்கு சமர்ப்பித்துள்ளது – 69 சமூக-பொருளாதார பிரச்சினைகள் மற்றும் 26 நிர்வாகத்துடன் தொடர்புடையது. 69 இல் 16 மட்டுமே முழுமையாக நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. 30 நடைமுறைப்படுத்த ஆயத்தமாகி உள்ளன. 14 இன்னும் செயல்படுத்தப்படவில்லை. மேலும் ஒன்பது அமைச்சரவையின் முடிவுக்காக காத்திருக்கின்றன.

இஸ்மாயில் மீதான முஹிடினின் சமீபத்திய தாக்குதல், பிரதமரால் பொருளாதாரத்தையும் நாட்டையும் சிறப்பாக நிர்வகிக்க முடியாவிட்டால் பொதுத் தேர்தல் நடத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறிய ஒரு வாரத்திற்கு மேலாக வந்துள்ளது. இஸ்மாயில் தனது முன்னோடியாக இருந்த முஹிடின் அரசாங்கத்தின் எந்தவொரு குறைபாடுகளுக்கும் பொறுப்பானவர் என்று கூறினார்.

மற்றொரு ஆய்வாளர், சிங்கப்பூர் இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் இன்டர்நேஷனல் அஃபயர்ஸின் ஓ எய் சன், இஸ்மாயிலை வெளிப்படையாகத் தாக்குவதில் முஹிடின் “அரசியல் ரீதியாக நம்பிக்கையுடன்” இருப்பதாகக் கூறினார். ஆனால் வணிக சமூகத்தினரிடையே உண்மையான விரக்திகள் உள்ளன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here