தமிழ், மாண்டரின் பாடங்களைக் கட்டாயமாக்குங்கள் என்கிறது பெர்சத்து பிரிவு

மலாய் மாணவர்களைத் தமிழ் மற்றும் மாண்டரின் மொழியைக் கற்க கல்வி அமைச்சகம் ஊக்குவிக்க வேண்டும். அல்லது இன்னும் சிறப்பாக, அனைத்து மாணவர்களும் மலாய், தமிழ் மற்றும் மாண்டரின் மொழியைக் கற்கக் கட்டாயமாக்க வேண்டும் என்று பெர்சத்து அதிகாரி ஒருவர் கூறுகிறார்.

தமிழ் மற்றும் மாண்டரின் வகுப்புகளை நடத்துவதைத் தடுத்துள்ள பள்ளி நிர்வாகங்களில் உள்ள “சிறு நெப்போலியன்களை” கட்டுப்படுத்த அரசாங்கம் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று கட்சியின் அசோசியேட்ஸ் பிரிவின் தகவல் செயலாளர் ஃபூங் புய் சி.

பணியகத்தின் அவதானிப்புகள் பல தேசிய ஆரம்பப் பள்ளிகள் மாண்டரின் மற்றும் தமிழ் மொழியைப் புறக்கணித்து அரபு வகுப்புகளை மட்டுமே வழங்குவதாகக் காட்டுகின்றன. இது மாணவர்களின் ஆர்வமின்மை மற்றும் ஆசிரியர்களின் பற்றாக்குறையால் கூறப்படுகிறது.

எங்கள் கருத்துப்படி, சீன மற்றும் இந்திய சமூகங்கள் மலேசியாவில் இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது பெரிய சமூகமாக இருப்பதால், ஆசிரியர்களின் பற்றாக்குறை நியாயமானது அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

மாணவர்களின் ஆர்வமின்மை, தாய்மொழிகளுக்கு அப்பாற்பட்ட மொழிகளைக் கற்க மாணவர்களை ஊக்குவிப்பதில் பள்ளி நிர்வாகத்தின் தோல்வியைக் குறிக்கிறது.

தெளிவாக, தேசிய தொடக்கப் பள்ளிகள் மாண்டரின் மற்றும் தமிழை வழங்குவதில் தோல்வியடைந்ததற்கு பள்ளி நிர்வாகம் இந்த இரண்டு மொழிகளுக்கும் முக்கியத்துவம் கொடுக்க மறுத்ததே காரணம் என்று ஃபூங் கூறினார்.

பள்ளிகளில் இந்த மொழிகளை வழங்கக் கூடாது என்று ஆயிரத்தொரு காரணங்களைக் கூறி கல்வி அமைச்சின் அறிவுறுத்தல்களை மீறும் ‘சிறு நெப்போலியன்களை’ பள்ளி நிர்வாக மட்டத்தில் அரசு கட்டுப்படுத்த வேண்டும்.

மேலும் சீன மற்றும் இந்திய ஆசிரியர்களை பணியமர்த்த வேண்டும் என்று கூறிய Foong, ஓய்வு பெற்ற சீன மற்றும் தமிழ் பள்ளி ஆசிரியர்களுக்கு கற்பிக்க வாய்ப்பு வழங்கப்பட வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தார்.

தேசிய தொடக்கப் பள்ளிகளில் வழங்கப்படும் மொழிப் பாடங்களின் எண்ணிக்கையை விரிவுபடுத்த அரசாங்கம் திட்டமிட்டுள்ளதாக கல்வி அமைச்சர் ராட்ஸி ஜிதின் அறிவித்ததற்குப் பதிலளிக்கும் வகையில் அவரது கருத்துக்கள் வந்துள்ளன.

ஆரம்பப் பள்ளிகளில் மாண்டரின், தமிழ் மற்றும் அரபு மொழிகள் “தொடர்பு” மொழிப் பாடங்களாக வழங்கப்படுவதாக ராட்ஸி கூறினார். கூடுதல் மொழிகளை வழங்குவதற்கு முன், அரபு, மாண்டரின் மற்றும் தமிழ் ஆகிய மொழிகளை வெற்றிகரமாக கற்றுக்கொள்வதை அமைச்சகம் வலியுறுத்த வேண்டும் என்று ஃபூங் கூறினார்.

இப்போது நம்மிடம் உள்ளவற்றில் கூட வெற்றிபெற முடியாவிட்டால், அதிக மொழிகளை வழங்குவதில் என்ன பயன்?” என அவர் கேள்வி எழுப்பினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here