இந்த ஆண்டு 8,345 போதைப்பொருள் தொடர்பான வழக்குகளை தெரெங்கானு பதிவு செய்துள்ளது

கோல தெரங்கானுவில் ஜனவரி 1 முதல் அக்டோபர் 15 வரை மொத்தம் 8,345 போதைப்பொருள் தொடர்பான வழக்குகள் பதிவாகி 9,055 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்று தெரெங்கானு துணை காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ வான் ருக்மான் வான் ஹாசன் தெரிவித்தார்.

7,650 வழக்குகள் மற்றும் 8,559 கைதுகள் பதிவு செய்யப்பட்ட கடந்த ஆண்டு இதே காலகட்டத்துடன் ஒப்பிடுகையில் இந்த எண்ணிக்கை சற்று அதிகமாகும் என்றும் அவர் கூறினார்.

நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (எம்சிஓ) நீக்கப்பட்டபோது பல்வேறு துறைகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்டதன் விளைவாக இந்த அதிகரிப்பு ஏற்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

MCO க்குப் பிறகு நாங்கள் செயல்பாடுகளை தீவிரப்படுத்தினோம். ஏனென்றால் போதைப்பொருள் வியாபாரிகள் தங்கள் நடவடிக்கைகளை மீண்டும் தொடங்குவதற்கான வாய்ப்பைப் பயன்படுத்துவார்கள் என்பதை நாங்கள் அறிவோம்.

சப்ளை தொடர்பான குற்றங்களுக்காக 856 வழக்குகள் மற்றும் 1,109 கைதுகள் உள்ளன; வசம் 1,689 வழக்குகள் மற்றும் 2,047 கைதுகள்; பாசிட்டிவ் போதைப்பொருள் சோதனையில் 5,644 வழக்குகள் மற்றும் சிறப்பு தடுப்பு நடவடிக்கைகளின் கீழ் 156 வழக்குகள் மற்றும் 214 கைதுகள் என்று அவர் இன்று மாநில போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையால் அகற்றுவதற்காக போதைப் பொருட்களை ஒப்படைத்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மாத்திரைகள், மெத்தம்பேட்டமைன், கஞ்சா, ஹெராயின், கெத்தம் ஜூஸ், இருமல் சிரப் மற்றும் எக்ஸ்டஸி மாத்திரைகள் உட்பட RM2.2 மில்லியன் மதிப்புள்ள போதை மாத்திரைகள் அகற்றப்பட்டதில் 1997 முதல் 2022 வரை முடிக்கப்பட்ட விசாரணை ஆவணங்கள் அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here