தனது கட்சிக்கு ஆதரவு இல்லை என்பதை உணர்ந்து மகாதீர் PH உடன் ஒத்துழைக்க தயாராக இருக்கிறார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கிராமப்புறங்களில் தனது கட்சிக்கு ஆதரவு இல்லை என்பதை உணர்ந்த பிறகு, பெஜுவாங் தலைவர் டாக்டர் மகாதீர் முகமது இப்போது பக்காத்தான் ஹராப்பானுடன் (PH) ஒத்துழைக்கத் தயாராக இருக்கிறார் என்று பிகேஆர் தலைவர் ஒருவர் தெரிவித்தார்.

பிகேஆர் மத்திய தலைமைக் குழு உறுப்பினர் வோங் சென், மகாதீரின் கருத்துக்கள் பெஜுவாங் மற்றும் கெராக்கன் தனா ஏர் (ஜிடிஏ) இல் உள்ள அதன் கூட்டணிப் பங்காளிகளுக்கு மட்டுமே பயனளிக்கும் என்று கூறினார், மாறாக PH க்கு கூடுதல் மதிப்பைக் கொண்டு வருவதை விட என்று பெரித்தா ஹரியான் தெரிவித்துள்ளது.

கிராமப்புறங்களில் பெஜுவாங்கிற்கு (ஆதரவைப் பெறுவதில்) சிக்கல் உள்ளது என்பது தெளிவாகிறது. உதாரணமாக, ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலில், பெஜுவாங் 5% வாக்குகளைப் பெறவில்லை என்று அவர் கூறினார். நேற்றிரவு, PH தலைவர் அன்வர் இப்ராஹிம், மகாதீரின் ஒத்துழைப்பை நிராகரித்து, வரவிருக்கும் பொதுத் தேர்தலில் (GE15) PH பெஜுவாங்குடன் இணைந்து பணியாற்றுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை முடிவுக்குக் கொண்டுவந்தார்.

எந்தவொரு அரசியல் சதுரங்க விளையாட்டிலும் பங்கேற்பதை விட சோதனையான காலங்களை எதிர்கொள்ளும் வாக்காளர்களை தான் சந்திப்பதாக அன்வார் கூறினார். அவரது கருத்துக்கள் மகாதீருடன் பேச்சு வார்த்தைகளை நிராகரிக்கும் முந்தைய PH அறிவிப்புக்கு ஏற்ப இருந்தது. அன்வாரின் முடிவை பிகேஆர் ஆதரிப்பதாகக் கூறிய வோங், பல கட்சி உறுப்பினர்கள் மகாதீருடன் கூட்டு சேரும் யோசனைக்கு எதிராக இருப்பதாகவும் கூறினார்.

பெரித்தா ஹரியனின் கூற்றுப்படி, அவரது கட்சி (பெஜுவாங்) இன அடிப்படையிலானது. எங்களுடையது பல இனங்கள் என்பதால் எங்கள் குறிக்கோள்கள் வேறுபட்டவை  என்று அவர் கூறினார். GTA தலைவரான மகாதீர், GE15க்கான தேர்தல் ஒத்துழைப்பு குறித்த பேச்சுவார்த்தைக்காக அன்வாரை சந்திக்கத் தயாராக இருப்பதாக சமீபத்தில் கூறியிருந்தார்.

முன்னாள் பிரதமர், 2018 ஆம் ஆண்டில் பிஎனை அதிகாரத்தில் இருந்து அகற்ற PH ஐ வழிநடத்தியது போலவே, பாரிசான் நேஷனல் (BN) மற்றும் பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) ஆகியவற்றுக்கு எதிரான பொதுவான காரணத்திற்காக எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களை ஒதுக்கி வைக்குமாறு வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here