இந்த மாத இறுதியில் அசாதாரணமான மோசமான வானிலையா? எந்த முன்னறிவிப்பும் இல்லை என்கிறது மெட்மலேசியா

கோலாலம்பூர்: இந்த மாத இறுதியில் அசாதாரணமான மோசமான வானிலை ஏற்படும் என்று சமூக ஊடக தளங்களிலும், வாட்ஸ்அப்பிலும் வைரலாகி வருவது போல் எந்த முன்னறிவிப்பும் இல்லை என மலேசிய வானிலை ஆய்வு மையம் (மெட்மலேசியா) தெரிவித்துள்ளது.

மெட்மலேசியா டைரக்டர் ஜெனரல் முஹம்மது ஹெல்மி அப்துல்லா திங்கள்கிழமை (அக்டோபர் 24) ஒரு அறிக்கையில், தீபகற்பம், வடக்கு சரவாக் மற்றும் மேற்கு சபாவில் காற்றின் செறிவு காரணமாக அக்டோபர் இறுதி வரை பெரும்பாலான மாநிலங்களில் ஈரப்பதமான வானிலை நிலவும் என்று சமீபத்திய கண்காணிப்பு காட்டுகிறது.

அதே நேரத்தில், பிலிப்பைன்ஸின் மேற்கில் உருவான குறைந்த காற்றழுத்த தாழ்வு மண்டலம் நாட்டின் பிராந்தியங்களிலிருந்து மேற்கு மற்றும் வடமேற்கு திசையில் நகரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இது கடல் நிலைமைகளில் சிறிது தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

40 முதல் 50 கிமீ வேகத்தில் காற்றின் வேகம் மற்றும் 3.5 மீற்றர் வரையிலான அலை உயரம் கொண்டோர், ரீஃப் வடக்கு மற்றும் லாயாங்-லாயாங் கடற்பகுதிகளில் அக்டோபர் முதல் இன்று முதல் பலத்த காற்று மற்றும் கடல் கொந்தளிப்பான எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார். 27-30.

குறிப்பிடத்தக்க வானிலை மாற்றங்கள் இருந்தால் மெட்மலேசியா அறிவிக்கும் என்று முஹம்மது ஹெல்மி கூறினார்.

வானிலை முன்னறிவிப்புகள் மற்றும் எச்சரிக்கைகள் பற்றிய துல்லியமான தகவல்களைப் பெற, MetMalaysia இன் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளம் மற்றும் அதிகாரப்பூர்வ சமூக ஊடகப் பக்கங்கள் அல்லது ஹாட்லைன் 1-300-22-1638 மூலமாகவும், அத்துடன் ‘myCuaca’ அப்ளிகேஷன் மூலமாகவும் பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டப்படுகிறது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here