சட்டவிரோத குடியேறிகளை வாடகைக் காரில் அழைத்து செல்ல அனுமதித்த குற்றச்சாட்டில், இருவருக்கு RM35,000 அபராதம்

மலாக்கா, அக்டோபர் 25 :

நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு சட்டவிரோதமாக குடியேறிய ஏழு பேரை வாடகைக் காரில் செல்ல அனுமதித்த குற்றச்சாட்டில் வாடகைக் கார் ஓட்டுநர் மற்றும் தொழிலாளிக்கு ஆயிர் கெரோ செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் இன்று RM35,000 அபராதம் விதித்தது.

நீதிபதி நாரிமன் பத்ருதீன் முன்னிலையில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட நாசர் சுக்கூர், 52, மற்றும் கைருல் நசீர், 40, ஆகியோருக்கு, குடிவரவுச் சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவு 55E (1) இன் கீழ் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது. அவ்விருவரும் தமக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டை ஒப்புக் கொண்டதைத் தொடர்ந்து, அவர்களுக்கு இந்த தீர்ப்பு விதிக்கப்பட்டது.

வழக்கின் முழு உண்மைகளையும், குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவரின் மனுக்களையும், அரசுத் தரப்பு வாதங்களையும் ஆராய்ந்த பின்னர், நீதிபதி இந்த அபராதத்தை விதித்தார். அபராதம் செலுத்தத் தவறினால் கூடுதலாக 7 மாத சிறைத் தண்டனையும் விதித்தார்.

குற்றச்சாட்டுகளின்படி, 10 டிசம்பர் 2018 அன்று மலாக்கா தெங்கா மாவட்டத்தில் ஜாலான் போக்கோக் அசாம் கடற்கரையில், இரவு 11.30 மணியளவில் தோயோத்தா இன்னோவா வகை வாடகைக் காரில் ஏழு சட்டவிரோத குடியேறிகளை ஏற்றிச் செல்ல அனுமதிக்கும் பொதுவான நோக்கத்துடன் நாசர் மற்றும் கைருல் செயல்பட்டனர் எனக் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது.

குற்றத்திற்காக அவர்கள் குறைந்தபட்சம் RM5,000 அபராதம் மற்றும் அதிகபட்சம் RM30,000 அல்லது 12 மாதங்கள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது (ஒவ்வொரு சட்டவிரோத குடியேறிக்கும்) இரண்டும் விதிக்க வகை செய்கிறது.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, இந்தோனேசியா மற்றும் வங்காளதேசத்தில் இருந்து வந்தவர்களை சட்டவிரோதமாக திருப்பி அனுப்பிய செயலில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படுவதாக, கம்போங் பினாங்கின் கிராம சமூக மேலாண்மை கவுன்சிலின் (MPKK) தலைவரின் தகவலின் விளைவாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்.

சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து புலம்பெயர்ந்தவர்களும் 24 டிசம்பர் 2018 அன்று குடிவரவு சட்டத்தின் பிரிவு 6 (1) (c) இன் படி குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டனர் மற்றும் கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து நான்கு மாத சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டிருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here