கிட்டத்தட்ட RM1மில்லியன் ரொக்கம் மற்றும் சொத்துக்கள் பறிமுதல்; ஏழு பேர் கைது

பினாங்கு ஜெலுத்தோங்கில் உள்ள வர்த்தக மையத்தில் பிரமிட் திட்ட நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக தைவானியர் உட்பட 7 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் (KPDNHEP) அமலாக்க இயக்குநர் ஜெனரல் அஸ்மான் ஆடம், பினாங்கு மற்றும் கெடாவில் சந்தேக நபர்களால் ஆக்கிரமிக்கப்பட்ட நான்கு வளாகங்களும் புதன்கிழமை நடத்தப்பட்ட ‘Op Reward’ இன் போது சோதனை செய்யப்பட்டதாகக் கூறினார்.

முதற்கட்ட விசாரணையில் சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனம் கடந்த சில ஆண்டுகளாக ஆன்லைன் விண்ணப்பங்கள் மற்றும் சில பொருட்களை பொதுமக்களுக்கு விற்பனை செய்வதன் மூலம் பிரமிட் திட்டத்தை ஊக்குவித்து வருவதாக அவர் கூறினார்.

சோதனை குழுவினர் விசாரணைகளை எளிதாக்க பல்வேறு ஆவணங்கள், மடிக்கணினிகள் மற்றும் கைபேசிகளை கைப்பற்றினர்.

சந்தேக நபர்களிடம் இருந்த ஒன்பது சொகுசு கார்கள் மற்றும் பல பிராண்டட் கைப்பைகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன, ஏழு வங்கிகளில் உள்ள 38 கணக்குகள் முடக்கப்பட்டன மற்றும் ரொக்கம் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. இவை அனைத்தும் RM967,720.29 மதிப்புள்ளவை என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அமைச்சகத்தின் அமலாக்கப் பிரிவு சிறப்புப் பணிக்குழு, தேசிய நிதி எதிர்ப்புக் குற்றவியல் மையம் (NFCC), பேங்க் நெகாரா மலேசியா, போலீஸ் மற்றும் சைபர் செக்யூரிட்டி மலேசியா ஆகியவை இணைந்து இந்த நடவடிக்கையை மேற்கொண்டன.

பினாங்கு, கெடா, தெரெங்கானு மற்றும் சரவாக் ஆகிய இடங்களில் மற்ற வணிக நடவடிக்கைகளை நடத்துவதைத் தவிர, நிறுவனம் பிரமிட் திட்ட நடவடிக்கைகளை நடத்தியதாக சந்தேகிக்கப்படுவதாக அஸ்மான் கூறினார்.

நேரடி விற்பனை மற்றும் பிரமிட் திட்ட எதிர்ப்புச் சட்டத்தின் (AJLSAP 1993) உட்பிரிவு 4 (1) இன் கீழ் உரிமம் இல்லாமல் நேரடி விற்பனையை நடத்தியதற்காகவும், பிரமிட் திட்டத்தை ஊக்குவிப்பதற்காக AJLSAP 1993 இன் பிரிவு 27B இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது.

பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதியுதவி மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் வருவாய் சட்டம் (AMLATFPUAA) 2001 இன் பிரிவு 4 இன் கீழ் சந்தேக நபர்கள் பணமோசடியில் ஈடுபட்டதாக விசாரிக்கப்படுகிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here