ஹெலிகாப்டர் விபத்து: விமானியின் விரைவான நடவடிக்கை மீட்பு பணியை துரிதப்படுத்த உதவியது

கேமரன் ஹைலேண்ட்ஸ்: கேப்டன் ஃபெட்ஸ்ரோல் நோராஸிமின் விரைவான நடவடிக்கை, தனது விமானம் சம்பந்தப்பட்ட விபத்து குறித்து தனது நண்பரை எச்சரித்ததால், பாதிக்கப்பட்டவர்களை விரைவாகத் தேட மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கையைத் தொடங்க அதிகாரிகளை அனுமதித்தது.

ஃபெட்ஸ்ரோல் 43, ஹெலிகாப்டரின் பைலட், குவா முசாங்கில் இருந்து ஐந்து மருத்துவ பணியாளர்களை ஏற்றிக்கொண்டு, ஈப்போவின் உலு கிந்தாவுக்கு சென்றார். இது நேற்று புக்கிட் கிந்தா வனப் பகுதியில் விபத்துக்குள்ளானது.

பேராக் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ முகமட் யூஸ்ரி ஹாசன் பஸ்ரி, போலீசாருக்கு கிடைத்த முதற்கட்ட தகவலின் அடிப்படையில், விமானி ஈப்போவில் உள்ள தனது நண்பரைத் தொடர்பு கொண்டார். பின்னர் அவர் மலேசிய சிவில் விமானப் போக்குவரத்து ஆணையத்திற்கு (CAAM) தகவல் தெரிவித்தார்.

அதைத் தொடர்ந்து, ஹெலிகாப்டரின் நிலை பற்றிய தகவல் எங்களுக்கு கிடைத்தது, மேலும் 31 முதல் 48 வயதுக்குட்பட்ட பாதிக்கப்பட்டவர்களைத் தேடுதல் மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கை உடனடியாக மேற்கொள்ளப்பட்டது என்று அவர் கேமரன் ஹைலேண்ட்ஸ் மாவட்டம் மற்றும் நில அலுவலகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

கேமரன்மலை மாவட்ட அதிகாரி சையத் அகமது கிருலன்வார் அல் யஹ்யா சையத் அப்துல் ரஹ்மானும் உடன் இருந்தார்.

முகமட் யுஸ்ரி கூறுகையில், மீட்புக் குழு விபத்து நடந்த இடத்திற்கு வந்தபோது, ​​​​பாதிக்கப்பட்ட அனைவரும் ஹெலிகாப்டரில் இருந்து வெளியேறி பாதுகாப்பான இடத்தில் இருப்பதைக் கண்டறிந்தனர்.

இரண்டு பயணிகளுக்கு பலத்த காயம் ஏற்பட்டது. ஒரு செவிலியருக்கு காலில் எலும்பு முறிவு ஏற்பட்டது, ஒருவருக்கு முழங்காலில் காயம் ஏற்பட்டது. பாதிக்கப்பட்ட அனைவரும் சுல்தானா ஹாஜா கல்சோம் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டு அவசர சிகிச்சை பிரிவில் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர் என்றார்.

கடைசியாக பாதிக்கப்பட்டவர் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்ட பின்னர் இரவு 9 மணியளவில் தேடுதல் மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கை முடிவடைந்தது. அவர் மேலும் கூறினார்.

முதற்கட்ட விசாரணையின் அடிப்படையில், சம்பவம் நடந்தபோது ஹெலிகாப்டர் அதன் விமானப் பாதையில் இருந்ததாகவும், மழை மற்றும் மூடுபனி போன்ற மோசமான வானிலையை அனுபவித்ததாகவும் முகமட் யூஸ்ரி கூறினார்.

இந்த சம்பவம் தொடர்பான மேலதிக விசாரணை மற்றும் இடிபாடுகளை அகற்றுவதற்கான பணிகள் CAAM ஆல் மேற்கொள்ளப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, கேமரன் ஹைலேண்ட்ஸில் 9M-SSW என்ற பதிவு எண் கொண்ட Airbus AS 355 F2 விமானம் விபத்துக்குள்ளானதில் மதியம் 1.03 மணிக்கு தகவல் கிடைத்ததாக CAAM உறுதிப்படுத்தியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here