தென் பிலிப்பைன்ஸ் சிறையில் இருந்து தப்பிய கைதி சபாவில் அடைக்கலமா?

கோட்டா கினபாலு: சபாவின் செம்போர்னா மாவட்டத்திற்கு அண்மையில் தப்பிச் சென்றதாகக் கூறப்படும் தென் பிலிப்பைன்ஸில் இருந்து தப்பிய கைதியை பாதுகாப்புப் படையினர் தேடி வருகின்றனர். சபா போலீஸ் கமிஷனர் டத்தோ இட்ரிஸ் அப்துல்லா, உளவுத்துறை ஆதாரங்களின்படி, கொலைக் குற்றத்திற்காக சிறையில் அடைக்கப்பட்ட அல்நாசர் ஜலீலுல் என்ற கைதி செப்டம்பர் 26 மாலை தாஃவி-தாஃவி சிறையிலிருந்து வெளியேறினார்.

வாரக்கணக்கான தேடுதல் நடவடிக்கைகளுக்குப் பிறகு, பிலிப்பைன்ஸ் அதிகாரிகள் அல்நாசரை எல்லை தாண்டிய குற்றவாளிகளான ஹைபின் முபின், பிலிப்பைன்ஸின் சிட்டாங்காய் என்ற இடத்தில் அக்டோபர் தொடக்கத்தில் கண்டனர். இருவரையும் பிடிக்க சோதனை நடத்தப்பட்டதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

கிழக்கு சபா பாதுகாப்பு கட்டளையின் தேடப்படும் பட்டியலில் உள்ள ஹைபின், அக்டோபர் 16 அன்று நடந்த சோதனையின் போது சுட்டுக் கொல்லப்பட்டார் என்று இட்ரிஸ் கூறினார். ஹைபினின் மரணத்தைத் தொடர்ந்து அல்நாசர் ஒரு வேகப் படகைப் பயன்படுத்தி சபாவின் செம்போர்னா மாவட்டத்திற்குத் தப்பிச் சென்றதாக நம்பப்படுகிறது.

அல்சனாருக்கு செம்பொர்னாவில் நண்பர்கள் மற்றும் உறவினர்கள் இருப்பதாகவும், அவர் அவர்களிடம் அடைக்கலம் தேடத் திட்டமிட்டிருப்பதாகவும் செய்தி வந்தது. அக்டோபர் 27 அன்று அல்சனார் சபாவிற்கு தப்பிச் சென்றதாகக் கூறப்படும் தகவல் எங்களுக்குக் கிடைத்தது. உடனடியாக அதைச் சரிபார்க்க ஒரு சோதனையை தொடங்கினோம் என்று இட்ரிஸைத் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

எல்லைக் கட்டுப்பாடுகள் கடுமையாக்கப்பட்டுள்ளன. எச்சரிக்கைகள் அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளன மற்றும் தப்பியோடியவர் சபாவிற்குள் நுழைவதைக் கண்டறிய சாத்தியமான அனைத்து வழிகளும் பயன்படுத்தப்பட்டன என்று அவர் கூறினார். இருப்பினும், தப்பியோடியவர் உண்மையில் செம்போர்னாவில் நுழைந்து மறைந்திருப்பதை உறுதிப்படுத்தவில்லை, இப்போது சந்தேகிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார். இந்த வழக்கை விசாரிக்க அவர்கள் பிலிப்பைன்ஸ் அதிகாரிகளுடன் நெருக்கமாக பணியாற்றி வருவதாக இட்ரிஸ் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here