நவ.8 ஆம் தேதி முதல் சமையல் எண்ணெயின் விலை 60 காசு குறைந்து RM30.90 ஆக இருக்கும்

ஐந்து கிலோகிராம் (கிலோ) சமையல் எண்ணெயின் விலை 60 காசு குறைந்து RM30.90 ஆக இருக்கும். நவம்பர் 8 (செவ்வாய்கிழமை) முதல் டிசம்பர் 7 ஆம் தேதி வரை RM31.50 முதல் நடைமுறைக்கு வரும் என்று உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் (KPDNHEP) தெரிவித்துள்ளது.

இன்று ஒரு அறிக்கையில், KPDNHEP 3 கிலோ சமையல் எண்ணெயின் விலை RM19.90 உடன் ஒப்பிடும்போது RM19.60 ஆக இருக்கும்; 2 கிலோ (RM13.30 இலிருந்து RM13.50); மற்றும் 1 கிலோ பாட்டில் (RM6.90 இலிருந்து RM7.10). ஆகஸ்ட் 8 முதல் அமல்படுத்தப்பட்ட பாட்டிலில் அடைக்கப்பட்ட பாமாயில் சமையல் எண்ணெயின் விலையை அரசாங்கம் தொடர்ந்து கட்டுப்படுத்தியதை அடுத்து புதிய விலைகள் நிர்ணயம் செய்யப்பட்டுள்ளதாக KPDNHEP தெரிவித்துள்ளது.

உலகின் சராசரி கச்சா பாமாயில் விலையின் அடிப்படையில் ‘அசையும்’ உச்சவரம்பு விலை முறையைப் பின்பற்றி இந்த விலைக் கட்டுப்பாடு விதிக்கப்பட்டுள்ளது” என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

சமையல் எண்ணெயை அதிகபட்ச உச்சவரம்பு விலைக்கு மேல் விற்கும் எந்தவொரு தரப்பினருக்கும் எதிராக விலைக் கட்டுப்பாடு மற்றும் லாபம் ஈட்டுதல் எதிர்ப்புச் சட்டம் 2011இன் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கப்படலாம் என்று KPDNHEP தெரிவித்துள்ளது.

சந்தையில் உள்ள செம்பனை சமையல் எண்ணையின் சில்லறை விலை தொடர்பான சட்ட மீறல்கள் குறித்த தகவல்களை அனுப்புவதன் மூலம் நுகர்வோர் அரசாங்கத்தின் ‘காதுகளாகவும் கண்களாகவும்’ இருக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள் என்று அது மேலும் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here