அடுத்த அரசாங்கத்தில் சிறிய அமைச்சரவையே; இஸ்மாயில் சப்ரி உறுதியளித்தார்

டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) புதிய  அரசாங்கத்தை வழிநடத்தும்போது  அமைச்சரவையின் அளவைக் குறைப்பேன் என்றார். கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்டு 21ஆம் தேதி ஒன்பதாவது பிரதமராகப் பதவியேற்றதன் பின்னர் அவர் மரபுரிமையாகப் பெற்ற அமைச்சரவை பெரிதாகி விட்டது என்பதை ஒப்புக்கொண்ட இஸ்மாயில் சப்ரி, இதற்குப் பிறகு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அமைச்சர்கள் பல்வேறு நிபுணத்துவங்களைக் கொண்டிருப்பார்கள் என்றார்.

ஆமாம், இது (அமைச்சரவை) மிகவும் பெரியது. நிச்சயமாக நான் எனது அமைச்சரவையை சிறியதாக ஆக்குவேன் என்று பெர்னாமா டிவி மற்றும் பல உள்ளூர் தொலைக்காட்சி நெட்வொர்க்குகளால் ஒளிபரப்பப்பட்ட “Yang Amat Berhormat  டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரியுடன் ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் செழிப்பு பற்றிய சிறப்பு நேர்காணலின்” போது அவர் கூறினார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி கூறுகையில், அரசியல்வாதிகளுக்கு கூடுதலாக, பல்வேறு நிபுணத்துவம் கொண்ட அமைச்சரவை அமைப்பது தொழில்நுட்ப வல்லுநர்களையும் உள்ளடக்கும். கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்டு 27 அன்று, இஸ்மாயில் சப்ரி தனது ‘வருவாய் சார்ந்த அமைச்சரவை’ வரிசையை அறிவித்தார். இதில் 31 அமைச்சர்கள், மூத்த அந்தஸ்து கொண்ட நான்கு பேர் மற்றும் 38 துணை அமைச்சர்கள், மக்களுடன் பணியாற்றும் நிர்வாகக் குழு என்று அவர் விவரித்தார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி எந்த இலாகாவையும் வைத்திருக்காமல், துணைப் பிரதமரின் பெயரைக் குறிப்பிடாமல், தனது முன்னோடியான டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தலைமையில் பணியாற்றிய முழு அமைச்சர்களையும் தக்க வைத்துக் கொண்டார். நாட்டை தொடர்ந்து ஆட்சி செய்ய வாய்ப்பு கிடைத்தால், அனைத்து அரசு நிறுவனங்கள் மற்றும் துறைகளுக்கு அதிகாரம் அளிப்பதாகவும், அரசு துறைகளில் தீவிர அதிகாரத்துவத்தை கையாள்வதாகவும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

இந்த (வகை) ஒப்புதல்கள் சில நேரங்களில் வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் நம் நாட்டிற்குள் நுழைவதைத் தடுக்கின்றன. மற்ற நாடுகளுடன் ஒப்பிடும் போது, ​​ஒப்புதலுக்கு நீண்ட காலம் தேவை (மலேசியாவில்).

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக மலேசியா பின் இருக்கையை எடுத்த பிறகு மீண்டும் சர்வதேச அளவில் தனித்து நிற்கும் வகையில் நாட்டின் வெளியுறவுக் கொள்கைகளை மாற்றுவதில் கவனம் செலுத்துவதாகவும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

வெளியுறவுக் கொள்கைகளில் நமது பங்கின் அடிப்படையில் நாம் நமது கடந்த காலப் பெருமைக்குத் திரும்ப வேண்டும். நாம் அதிக ஈடுபாடு கொண்டவர்களாகக் கருதப்பட வேண்டும். மேலும் முக்கியப் பிரச்சினைகளை வென்றெடுப்பதில் எங்களின் இருப்பு உலகத்தால் கவனிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

வாழ்க்கைச் செலவு இப்போது மலேசியர்களின் பேச்சாக உள்ளது என்பதை அறிந்த இஸ்மாயில் சப்ரி, தேசிய முன்னணி (BN) ஜிஇ15 அறிக்கையின்படி, இந்தப் பிரச்சினையில் கவனம் செலுத்துவதாக உறுதியளித்தார்.

பணவீக்கத்திற்கு எதிரான ஜிஹாட் மற்றும் பலவற்றிற்கான சிறப்பு பணிக்குழு எங்களிடம் இருந்தாலும் தற்போதுள்ள பலவீனங்களை மேம்படுத்துவோம். ஏனெனில் மக்களுக்கு மிக முக்கியமான விஷயம் பொருட்களின் விலையில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி, வறுமையை ஒழிப்பதற்கான முயற்சிகள் வெறுமனே ஒரு ‘கிளிஷே’ அல்ல, மாறாக அது வலியுறுத்தப்பட வேண்டிய ஒரு பிரச்சினை என்றும் வலியுறுத்தினார். 12ஆவது மலேசியத் திட்டத்தில் கோடிட்டுக் காட்டப்பட்டுள்ளபடி 2025 ஆம் ஆண்டளவில் கடுமையான வறுமையை ஒழிப்பதற்கான திட்டங்களை அரசாங்கம் வகுத்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here