கோவிட் தொற்று கண்ட வாக்காளர்களுக்கு சிறப்பு பாதை கிடையாது; கைரி தகவல்

15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) கோவிட்-19 தொற்று கண்ட நபர்கள் வாக்களிக்க சிறப்பு பாதை எதுவும் ஒதுக்கப்படாது. ஆனால் அவர்கள் கண்டிப்பாக முகக்கவசம் அணிய வேண்டும் என்று பராமரிப்பு சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறினார்.

தேர்தல் ஆணையம் (EC) மற்றும் அவரது அமைச்சகம் இந்த வாக்காளர்களுக்கு இருக்கும் ஆதாரங்கள் மற்றும் பிற கட்டுப்பாடுகளை கருத்தில் கொண்டு இதுவே சிறந்த வழி என்று முடிவு செய்துள்ளதாக அவர் கூறினார்.

ஒரு சிறப்புப் பாதை இருக்க முடியாது… இடம் மற்றும் மனிதவளம் போன்ற கிடைக்கக்கூடிய வளங்கள் மற்றும் கட்டுப்பாடுகளை கருத்தில் கொண்டு சிறந்த தேர்வை நாங்கள் அடைந்துள்ளோம்.

எனவே நிலையான இயக்க முறைமை (SOP) என்பது சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லாவால் அறிவிக்கப்பட்டது என்று அவர் யுனிவர்சிட்டி டெக்னாலஜி மாரா UiTM) புஞ்சாக் ஆலம் வளாகம்   (Selangkah ke Menara Gading and Townhall Ikon Malaysia bersama Kairy Jamaluddin) நிகழ்ச்சியில் கலந்துகொண்ட பிறகு கூறினார்.

திங்களன்று, டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், GE15 இல் வாக்களிக்கும் கோவிட்-19 நேர்மறை நபர்கள் முகக்கவசம் அணிய வேண்டும் என்று கூறினார். அதே நேரத்தில் மற்ற வாக்காளர்களும் முகக்கவசம் பயன்படுத்துவது வலுவாக ஊக்குவிக்கப்படுகிறது.

கோவிட் -19 க்கு நேர்மறை சோதனை செய்த வாக்காளர்கள் இ-ஹெய்லிங் உள்ளிட்ட பொது வாகனங்களில் சவாரி செய்ய அனுமதிக்கப்படுவதில்லை.

இதற்கிடையில், சுங்கை பூலோ வாக்காளரான ஒரு பெண் அவரைத் திட்டியதைக் காட்டும் வைரலான பதிவு குறித்து கருத்து தெரிவித்த கைரி, அவ்வாறு செய்வது அந்த  பெண்ணின் உரிமை என்று கூறினார்.

எந்த பிரச்சினையும் இல்லை. நாங்கள் வாக்காளர்களுடன் பழகுகிறேன். நடைபயணம் மேற்கொள்ள முடிவு செய்தேன். எங்களை ஆதரித்தவர்களை மட்டுமல்ல, சமூகத்தின் ஒவ்வொரு மட்டத்தையும் நாங்கள் சந்திக்கிறோம். நிச்சயமாக, அதிருப்தி கொண்டவர்கள் இருப்பார்கள். அவர்கள் தங்களின் அதிருப்தியை  வெளிப்படுத்த சுதந்திரம் இருக்கிறது.

நேற்றைய சம்பவத்தில், அவரது சகோதரி உதவி கேட்கிறார். அதை நாங்கள் அவளுக்கு உடனடியாக வழங்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார். அது முடியாத காரியம் என்றேன். அவ்வாறு நான் உதவியிருந்தால் நான் தேர்தல் விதிமீறலைச் செய்திருப்பேன் என்றார்.

15ஆவது பொதுத் தேர்தல் (GE15) பிரச்சாரக் காலத்தில் அம்னோ தேர்தல் குறித்து விவாதிக்கக் கூடாது என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் இன்று கூறியது குறித்து கருத்து தெரிவித்த கைரி, அம்னோ துணைத் தலைவருடன் உடன்பட்டார். ஏனெனில் இப்போது கவனம் தேர்தலில் இருக்க வேண்டும்.

நேற்றைய நேர்காணலில் இருந்து ஒரு கேள்விக்கு தான் பதிலளித்ததாக கைரி கூறினார். ஆனால் தேசிய முன்னணியில் புதிய முகங்களைப் பார்க்க பொதுமக்கள் விரும்புகிறார்கள் என்பது தெளிவாகிறது. இது கட்சியின் புத்துணர்ச்சியைக் குறிக்கிறது.

இஸ்மாயில் சப்ரி  அம்னோ தேர்தல் குறித்து  பிரச்சார காலத்தில் விவாதிக்கக்கூடாது. ஏனெனில் GE15 இல் BNஇன் வெற்றியை உறுதி செய்வதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here