காலை நிலவரப்படி 20% வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளன: தேர்தல் ஆணையம் தகவல்

காலை  நிலவரப்படி சுமார் 20%  வாக்காளர்கள் வாக்களித்துள்ளதாக தேர்தல் ஆணையம் (EC) தெரிவித்துள்ளது.   தீபகற்ப மலேசியாவில் மாலை 6 மணிக்கும், சபா மற்றும் சரவாக்கில் மாலை 5.30 மணிக்கும் வாக்குப்பதிவு முடிவடைய திட்டமிடப்பட்ட நிலையில், இதுவரை 4.2 மில்லியனுக்கும் அதிகமான வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளன.

பொதுத் தேர்தலில் 21,173,638 வாக்காளர்கள் வாக்களிக்கத் தகுதி பெற்றுள்ளனர். 224,832 முற்கால வாக்காளர்கள், காவல்துறையினர், இராணுவ வீரர்கள் மற்றும் அவர்களது மனைவிகள் என மொத்தம் 212,961  பேர் நவம்பர் 15 அன்று வாக்களித்தனர். குடாநாட்டில் வாக்குப்பதிவு மையங்கள் காலை 8 மணிக்கும், சபா மற்றும் சரவாக்கில் உள்ள மையங்கள் காலை 7.30 மணிக்கும் வாக்குப்பதிவைத் தொடங்கின.  221 நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளுக்கு 20 கட்சிகள், 107 சுயேச்சைகள் என மொத்தம் 939 வேட்பாளர்கள் போட்டியிடுகின்றனர்.

நவம்பர் 16 அன்று பக்காத்தான் ஹராப்பான் வேட்பாளர் எம் கருப்பையா மரணமடைந்ததைத் தொடர்ந்து, கெடாவில் உள்ள படாங் செராய் தொகுதிக்கான வாக்குப்பதிவு டிசம்பர் 7 ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது.  நவம்பர் 24 ஆம் தேதி வேட்புமனு தாக்கல் செய்யப்பட உள்ளது.  பெரிகாத்தான் நேஷனல் (பிஎன்) வேட்பாளர் யூனுஸ் ரம்லி இன்று திடீரென மரணமடைந்ததைத் தொடர்ந்து தியோமன் மாநிலத் தொகுதிக்கான தேர்தலும் ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், பேராக் (59), பகாங் (37), பெர்லிஸ் (15) ஆகிய மாநிலங்களில் மொத்தம் 429 வேட்பாளர்கள் போட்டியிடுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here