மனைவியை துன்புறுத்திய கணவருக்கு 3 மாத சிறைத்தண்டனை, 2000 ரிங்கிட் அபராதம்

காஜாங் வட்டாரத்தில் மனைவியை துன்புறுத்திய ஆடவருக்கு மாஜிஸ்திரேட் Nik Siti Norazlini Nik Mohamed Faiz  மூன்று மாத சிறைத் தண்டனையும், 2,000 ரிங்கிட் அபராதமும் விதித்து தீர்ப்பளித்தார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு கடந்த நவம்பர் 19-ம் தேதி முதல் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும் என்றும் அபராதத் தொகையை செலுத்தத் தவறினால் மேலும் ஒரு மாதம் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்கவும் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.  நிக் சிட்டி நோரஸ்லினி குற்றம் சாட்டப்பட்டவரிடம்  மனைவி உட்பட யாரிடமும்  மீண்டும் இது போன்ற செயலை செய்ய வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தினார்.

நவம்பர் 14 அன்று மாலை 5.13 மணியளவில், சேரஸ், பட்டு 9 இல் உள்ள  அட்ரினா முகமட் ஆரிஃப்     என்ற  பெண்ணை அவளது    கணவர்  அடித்து    வேண்டுமென்றே காயம் ஏற்படுத்தியதாக     குற்றம் சாட்டப்பட்டது.  குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 323 இன் கீழ் குற்றங்கள் கொண்டு வரப்படுகின்றன, இது அதிகபட்சமாக ஒரு வருடம் சிறைத்தண்டனை அல்லது 2,000  ரிங்கிட் வரை அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

ரெடுவான் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் முகமட் ஷபிக் அஹ்மத் பசாரி, இரண்டு குழந்தைகளைக் கொண்ட தனது கட்சிக்காரர் மனந்திருந்தி, குற்றத்தை மீண்டும் செய்ய மாட்டேன் என்று உறுதியளித்ததன் அடிப்படையில் சிறிய அளவிலான தண்டனையைக் கோரினார்.  குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் இதய நோய், நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் ஆகியவற்றால் அவதிப்படுகிறார், இதனால் அவர் மருந்து வாங்க வேண்டும் மற்றும் சிகிச்சைக்காக அடிக்கடி மருத்துவமனைக்குச் செல்ல வேண்டியிருக்கும், மேலும் அவர் குடும்பத்தின் முக்கிய ஆதாரமாக இருக்கிறார் என்றும் வழக்கறிஞர் கூறினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் எதிர்காலத்தில்  இதுபோல் நடந்துக் கொள்ளாமல் இருக்க தகுந்த தன்டணை அளிக்க வேண்டும் என்று  அரசு  துணை வழக்கறிஞர் நோர்பர்ஹானிம் அப்துல் ஹலீம் கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here