திங்கட்கிழமை (நவம்பர் 28) பொது விடுமுறை – அன்வார் அறிவித்தார்

வரும் திங்கட்கிழமை (நவம்பர் 28) பொது விடுமுறை என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் அறிவித்தார். இன்று மாலை மலேசியாவின் 10வது பிரதமராக பதவியேற்ற அன்வார், மாமன்னரிடம்  இது குறித்து விவாதித்ததாக கூறினார்.

ரிங்கிட் வலுப்பெற்றுள்ளது  புருசா மலேசியாவும் வலுப்பெற்றுள்ளது. எனவே நாளை பொது விடுமுறையாக இருக்காது, ஆனால் திங்கள்கிழமை பொது விடுமுறை அறிவிக்கப்படும் என்று நான் அறிவிக்க விரும்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

“அரசாங்கத்தின் தலைமைச் செயலாளரிடமும், மாமன்னரிடம் கூறியுள்ளேன். இப்போது நாம் பொருளாதாரத்தில் கவனம் செலுத்துவோம் மற்றும் (அதை) புதுப்பிக்க தேவையான அனைத்தையும் செய்வோம், இதனால் மக்கள், குறிப்பாக ஏழைகள் மற்றும் ஒதுக்கப்பட்டவர்களின் நலன் பாதுகாக்கப்படும்.

அன்வாரின் நியமனத்திற்குப் பிறகு இன்று அமெரிக்க டாலருக்கு எதிராக இரண்டு மாதங்களில் ரிங்கிட் 1.8% உயர்ந்ததாக பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது. மாலை 6 மணிக்கு, உள்ளூர் ரிங்கிட் புதன்கிழமை 4.5725/5775 என்ற புள்ளியிலிருந்து கிரீன்பேக்கிற்கு எதிராக 4.4910/5000 ஆக உயர்ந்தது.

புருசா மலேசியாவும் இன்று கிட்டத்தட்ட மூன்று மாதங்களில் இல்லாத அளவுக்கு உயர்ந்தது, அரசியல் காட்சியில் தெளிவு ஏற்பட்டதைத் தொடர்ந்து, முக்கிய குறியீடு 4.04% உயர்ந்ததாக பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது.

நாளை காலை 10 மணிக்கு முன்னதாக தனது அலுவலகத்திற்கு வருவேன் என்று கூறிய அன்வார், பிரதமராக நியமிக்கப்பட்டால் தனது சம்பளத்தை கைவிடுவதாக தேர்தல் வாக்குறுதியை மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் இந்த பிரச்சினையை பேசவில்லை என்றாலும், பிகேஆர் தலைவர் அமைச்சரவையில் உள்ள அமைச்சர்களின் எண்ணிக்கையை குறைக்கவும் அவர்களின் சம்பளத்தை குறைக்கவும் உறுதியளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here