லாபுவான் கடற்பரப்பில் சட்டவிரோதமாக மீன்பிடித்த ஆறு வெளிநாட்டினரை MMEA கைது செய்துள்ளது

லாபுவான்: மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகமை (எம்எம்இஏ) வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 25) லாபுவான் கடற்பகுதியில் சட்டவிரோதமாக மீன்பிடித்ததற்காக உள்ளூர் மீன்பிடி படகைக் கைப்பற்றியதோடு, அதன் கேப்டனை ஆறு வெளிநாட்டு பணியாளர்களுடன் கைது செய்தது.

லாபுவானில் இருந்து 31.2 கடல் மைல் தொலைவில் மீன்பிடி நடவடிக்கையில் ஈடுபட்டிருந்த உள்ளூர் மீன்பிடி படகு ஒன்றை ஏஜென்சியின் கேஎம் பிஸ்தாரி ரோந்துப் படகு கண்டறிந்ததாக லாபுவான் கடல் மண்டல இயக்குநர் கேப்டன் நுடின் ஜூசோ தெரிவித்தார். சோதனையில், ஐந்து வியட்நாம் பிரஜைகள் மற்றும் ஒரு இந்தோனேசியர் அடங்கிய குழுவினர், அங்கீகரிக்கப்படாத உபகரணங்களைப் பயன்படுத்தி  மீன்பிடித்தது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

கேப்டனுடன் 20 முதல் 44 வயதுக்குட்பட்ட ஆவணமற்ற வெளிநாட்டினர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். அனுமதியின்றி மலேசியக் கடற்பரப்பில் அத்துமீறி நுழைந்து மீன்பிடித்ததற்காக மீன்பிடிச் சட்டம் 1985ன் கீழும், செல்லுபடியாகும் அடையாள ஆவணங்களைச் சமர்ப்பிக்கத் தவறியதற்காக குடிவரவுச் சட்டம் 1959/1963இன் கீழும் வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

MERS 999 வரி அல்லது Labuan கடல்சார் செயல்பாட்டு மையம் 087-427999.- பெர்னாமா மூலம் புகார் செய்து குற்றச் செயல்களைத் தடுப்பதில் கடல்சார் சமூகம் ஒத்துழைக்குமாறு Nudin வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here