அமைச்சரவை முடிவு செய்யாததால் நாளை டிச.1 பெயர்களை வெளியிட வாய்ப்பில்லை

கோலாலம்பூர்: டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் இன்னும் தனது அமைச்சரவை வரிசைக்கான இறுதிக்கட்ட பணிகளை மேற்கொண்டு வருகிறார், சில ஊடக அறிக்கைகளுக்கு மாறாக, நாளை வியாழன் (டிசம்பர் 1) அவர்கள் பெயரை வெளியிடமாட்டார்.

புதன்கிழமை (நவம்பர் 30) ​​பிற்பகல் முழுவதையும் பிரதமர் செலவிட்டார் – அனைத்து நியமனங்களும் நிறைவேற்றப்பட்டன – அமைச்சரவை அமைப்பில் தனது முழு கவனத்தையும் செலுத்தினார்.

ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் பங்காளிகளிடமிருந்து தீவிர பரப்புரைகள் இருந்ததாக உயர்மட்ட வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. பட்டியல் ஒருவேளை 25 அமைச்சகங்களாக குறைக்கப்படும்.   அவர் பல அரசியல் நலன்களை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும், இன்னும், அமைச்சரவையை ஒரு கண்ணியமான அளவிற்கு குறைக்க வேண்டும்  என்று அந்த வட்டாரம் மேலும் கூறியது.

டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் பிரதமராக இருந்த காலத்தில் 32 அமைச்சர்கள் இருந்தனர். அதே நேரத்தில் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் 31 அமைச்சர்களுடன் அரசாங்கத்தை வழிநடத்தினார்.

அம்னோ தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிட் மற்றும் சரவாக்கில் அதிகம் புகழப்பெற்ற இரண்டு துணைப் பிரதமர்கள் இருக்கலாம் என்று ஊகிக்கப்படுகிறது. பொதுபணித்துறை அமைச்சராக இருந்த கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக்கின் டத்தோ ஃபதில்லா யூசுப் இரண்டாவது டிபிஎம் பதவியை எடுப்பதாக ஊடகங்கள் ஊகித்துள்ளன.

அதிகாரமிக்க நிதியமைச்சர் பதவியை கெஅடிலான் தக்கவைப்பது கிட்டத்தட்ட உறுதியாகிவிட்டது. நிதியமைச்சர் II பதவி உருவாக்கப்பட்டால், அது அம்னோவுக்குச் செல்ல வாய்ப்புள்ளது. மற்றொரு முக்கிய பதவியானது பிகேஆர் மற்றும் அம்னோ ஆகிய இரண்டும் உற்று நோக்கும் மேலாதிக்க உள்துறை அமைச்சர் இலாகா ஆகும்.

இஸ்தானா நெகாரா ஃபேஸ்புக் கணக்கு புதன்கிழமை மாமன்னர்  அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷாவைப் பெறுவதைக் காட்டும் நான்கு புகைப்படங்களை வெளியிட்டதைத் தொடர்ந்து அமைச்சரவை தயாராக உள்ளது மற்றும் அமைச்சரவை வரிசை அறிவிப்பு வியாழக்கிழமை அறிவிக்கப்படும் என்ற ஊகங்கள் வெளிவந்தன.

செவ்வாயன்று அன்வாருக்கு மாமன்னரை சந்திக்க வாய்ப்பு வழங்கப்பட்டதாக தெரிவிக்கப்பட்டது. பின்னர் அமைச்சரவையின் முழுமையான பட்டியல் ஏற்கனவே மாமன்னரிடன் வழங்கப்பட்டதாக பேச்சு வார்த்தைக்கு வழிவகுத்தது. நேற்றும் இன்றும் நடைபெற்ற ஆட்சியாளர்களின் கவுன்சில் கூட்டத்தைத் தொடர்ந்து, மாமன்னருடான அன்வாரின் முதல் வாராந்திர சந்திப்பு வழக்கமான புதன்கிழமைக்குப் பதிலாக நேற்று (செவ்வாய்கிழமை) நடைபெற்றது.

இந்த அறிவிப்பு கூடிய விரைவில் வெளியிடப்படும் என்று தான் புரிந்து கொண்டதாகவும், ஆனால் அது குறித்து தன்னிடம் எந்த தகவலும் இல்லை என்றும் பிகேஆர் தகவல் தலைவர் ஃபஹ்மி ஃபட்சில் கூறியதாக பெரித்தா ஹரியான் கூறியது.

என்னிடம் எந்த தகவலும் இல்லை, சில பத்திரிகையாளர்கள் (என்னை) தொடர்பு கொண்டுள்ளனர், இந்த விஷயம் குறித்து என்னிடம் எந்த தகவலும் இல்லை. எனக்கு புரிவது என்னவென்றால் (அது அறிவிக்கப்படும்) கூடிய விரைவில், ஆனால் காலம் குறித்த எந்த தகவலும் என்னிடம் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

அஹ்மத் ஜாஹிட்  DPM ஆக நியமிப்பது பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவர்கள் மற்றும் ஆதரவாளர்களிடையே ஒரு பிரச்சினையாக மாறியுள்ள நிலையில், அவர் கூட்டணி அரசாங்கத்தை அமைப்பதில் முக்கியப் பிரமுகர் என்பதையும் அவர்கள் ஒப்புக்கொண்டனர்.  உண்மை என்னவென்றால், ஜாஹிட் இல்லாமல் PH தலைமையிலான ஒற்றுமை அரசாங்கம் இல்லை என்பதை நாம் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

பெர்சத்து மற்றும் பாஸ் உடன் கூடிய பெரிகாத்தான் நேஷனல் அவரையும் பாரிசானையும் தங்கள் அணிகளில் மகிழ்ச்சியுடன் வரவேற்று கூட்டாட்சி அரசாங்கத்தை அமைத்திருக்கும். பட்டியலை வரைய அன்வாருக்கு இடம் வழங்கும் வேளையில், நாளை எந்த அறிவிப்பும் இல்லை என்று அந்த வட்டாரம் மேலும் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here