மனைவியை பாலியல் தொழிலில் ஈடுபடுத்திய முன்னாள் வங்கி அதிகாரிக்கு 10 ஆண்டுகள் சிறை

சிரம்பானில் தனது மனைவியை பாலியல் தொழிலில் ஈடுபடுத்திய குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட முன்னாள் வங்கி அதிகாரி ஒருவருக்கு இங்குள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதித்துள்ளது. 35 வயதான அந்த நபரை கைது செய்யப்பட்ட அக்டோபர் 30-ம் தேதி முதல் தண்டனை அனுபவிக்க வேண்டும் என்று நீதிபதி டேடின் சுரிதா புடின் உத்தரவிட்டார்.

அன்றைய தினம் மதியம் 1.30 மணியளவில் கோல பிலாவில் உள்ள ஹோட்டலில் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அவர் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கப்பட்ட நபர்கள் கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் தடுப்பு (Atipsom) சட்டம் 2007 இன் பிரிவு 12 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றவாளியின் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் அபராதமும் விதிக்கப்படலாம். வழக்கின் உண்மைகளின்படி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது மனைவியுடன் உடலுறவு கொள்வதற்காக வாடிக்கையாளர்களிடம் ஒரு மணி நேரத்திற்கு RM1,000 வசூலித்தார்.

கடனை அடைப்பதற்காக இவ்வாறு செய்ததாக கூறப்படுகிறது. கடந்த ஜூலை மாதம் முதல் அந்த நபர் தனது மனைவியை பாலியல் ரீதியாக துஷ்பிரயோகம் செய்து வந்தது போலீஸ் விசாரணையில் தெரியவந்தது. குறித்த நாளில் குறித்த ஹோட்டலில் போலீஸ் நடவடிக்கையில் தம்பதியினர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

தணிக்கையில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் ஒரு கடுமையான குற்றத்தைச் செய்ததை அறிந்திருந்தாலும் லேசான தண்டனைக்கு மேல்முறையீடு செய்தார். இன்னொரு குற்றத்திற்காக நான் தற்போது ஏழு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவித்து வருகிறேன். மேலும் நீதிமன்றம் எனக்கு இதேபோன்ற தண்டனையை வழங்க முடியும் என்று நம்புகிறேன் என்றார்.

எனது மனைவியும் பாதுகாப்பு மையத்தில் இருந்து விடுவிக்கப்பட வேண்டும். அதனால் அவர் சபாவில் உள்ள தனது குடும்பத்திற்குத் திரும்பிச் செல்ல வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். குற்றத்திற்கு இணையான தண்டனையை வழங்க வேண்டும் என்று துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஹபிசா ஜைனுல் ஹாஷிமி நீதிமன்றத்தை வலியுறுத்தினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களை விட இங்கு பொதுமக்களின் ஆர்வம் இந்த வழக்கில் அதிகம் என்றார். அவர் தனது மனைவியை பாலியல் நோக்கங்களுக்காக சுரண்டியது மட்டுமல்லாமல் (மேலும்) மனித உரிமை மீறலையும் செய்துள்ளார் என்று அவர் கூறினார்.

நவம்பர் 21 அன்று, அந்த நபர் தனது மனைவியை விபச்சாரத்தில் ஈடுபடுத்தியதாகவும் ஒழுக்கக்கேடான சம்பாத்தியத்தில் வாழ்ந்ததற்காகவும் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட பின்னர் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தால் ஏழு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்கவும், அவருக்கு மூன்று முறை பிரம்படி வழங்கவும் உத்தரவிடப்பட்டது.

அப்போது நீதிபதி ருஷான் லுட்பி முகமட், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டாலும், பொது நலனை கருத்தில் கொள்ள வேண்டும் என்று கூறினார். குற்றவாளி மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் 372A(1) பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது,  குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இது 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here